in sổ sách kể toán trên phần mềm misa sme.net2010

• Thread starter congtytnhh
  • Ngày gửi
C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
Bạn natuyet oi tớ có thắc mắc này. mình muốn in sổ sách theo từng tháng nhưng nếu in như vậy thì cuối mỗi tháng nó sẽ có dòng chữ sổ này có ... trang từ trang .. đến trang....
ngày mở sổ rồi cả giám đốc kế toán. mình không muốn có những dòng đó mình muốn đến tháng 12 thì mới có những dòng đó như ở sổ mình lam tay ý bạn có cách nào chỉ tớ với cám ơn nhiều nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào congtytnhh!
Nếu in sổ theo từng tháng thì sẽ có những thông tin như bạn nói. Nếu chỉ muốn hiển thị những thông tin đó ở tháng 12 thôi thì bạn xem sổ theo năm hoặc là vẫn xem theo tháng, sau đó xuất báo cáo ra Excel, xóa những thông tin đó đi rồi mới in.

Bạn natuyet oi tớ có thắc mắc này. mình muốn in sổ sách theo từng tháng nhưng nếu in như vậy thì cuối mỗi tháng nó sẽ có dòng chữ sổ này có ... trang từ trang .. đến trang....
ngày mở sổ rồi cả giám đốc kế toán. mình không muốn có những dòng đó mình muốn đến tháng 12 thì mới có những dòng đó như ở sổ mình lam tay ý bạn có cách nào chỉ tớ với cám ơn nhiều nhé!

L

Linhhadong

Sơ cấp
22/7/09
8
1
0
Hà Đông
Chào bạn,
Khi bạn in theo tháng thì nhấn nút "Sửa" (Không phải "Sửa mẫu" nhé), sau đó xóa cái ô ngày tháng năm đi, rồi nhấn Cất và In thui.
Nhấn nút sửa thì chỉ có tác dụng cho 1 lần in, nếu bạn đóng đi mở lại sổ sách thì nó lại hiện như mẫu cũ.

C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
các bạn ơi cho hỏi cái này với khi tớ in ra nó không hiện số trang thì phải làm thế nào ah
giúp tớ với nhé cám ơn nhiều nhé

N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào congtytnhh!
Bạn in sổ nào? và khi nhìn trên MISA thì có số trang không?
Nếu trên MISA có số trang, chỉ in ra mới bị ẩn số trang thì bạn có thể chỉnh trên MISA như sau:
Mở báo cáo cần in/Tùy chỉnh: căn chỉnh lại lề dưới cho tăng lên, vì có thể lề dưới đang ngắn, thông tin in ra không thể hiện hết.

các bạn ơi cho hỏi cái này với khi tớ in ra nó không hiện số trang thì phải làm thế nào ah
giúp tớ với nhé cám ơn nhiều nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA