khó hiểu quá pà con ơi, cái báo cáo tài chính đó

• Thread starter ROSE83
  • Ngày gửi
R

ROSE83

Guest
2/11/05
8
0
0
so 8 an son dai la
em ở quận Hai Bà, BCTC của bọn em chỉ có bảng cân đối kế toán, báo cáo lỗ lãi, lưu chuyển tiền tệ và thuuyết minh báo cáo tài chính. thế mà ở quan Ba Đình còn yêu cầu cả Tờ khai tự quyết toán thu nhập doanh nghiệp, bảng cân đối tài khoản, tình hình thực hiện nghĩa vụ nộp tiền vào NSNN, em phải làm BCTC cho cty bạn em nhưng cái gọi là tờ khai tự quyết toán TNDN và tình hình...NSNN thì fải tự làm hay có mẫu sẵn vậy, làm ơn giúp em với,hết hạn rồi àh.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C
Bộ báo cáo quyết toán đã có sẵn ở mục thư viện của trang web này , em vào đó mà load về làm. "Tờ khai tự quyết toán TNDN và tình hình...NSNN" có sẵn biểu mẫu ở đó luôn. Chỉ còn 6 ngày nữa là hết thời hạn chỉnh sữa báo cáo, nhớ làm mà nộp nhé.
ROSE83 nói:
em ở quận Hai Bà, BCTC của bọn em chỉ có bảng cân đối kế toán, báo cáo lỗ lãi, lưu chuyển tiền tệ và thuuyết minh báo cáo tài chính. thế mà ở quan Ba Đình còn yêu cầu cả Tờ khai tự quyết toán thu nhập doanh nghiệp, bảng cân đối tài khoản, tình hình thực hiện nghĩa vụ nộp tiền vào NSNN, em phải làm BCTC cho cty bạn em nhưng cái gọi là tờ khai tự quyết toán TNDN và tình hình...NSNN thì fải tự làm hay có mẫu sẵn vậy, làm ơn giúp em với,hết hạn rồi àh.

H

HuongGiang

Guest
1/9/05
28
0
0
Ha Noi
ROSE83 nói:

Bạn ơi!
Mình cũng ở quận HBT nè,(191 Bà Triệu) nhưng mình nộp BCTC có đầy đủ (BCĐKT, BCĐTK, TH THNVVNN, Bảng TH XNT của 156,152,bản ĐKTSCĐ, HĐ KQKD, TM BCTC), và TK quyết toán thuế TNDNcho năm 2006. Tất cả đều có mẫu trên trang Web, ban search về nhé.

R

ROSE83

Guest
2/11/05
8
0
0
so 8 an son dai la
oi, xin cam on, thế mà tui đọc hướng dẫn trong quyển hệ thống BCTC Doanh nghiệp của bộ tài chính nó chỉ yêu cầu mỗi balance sheet, cash flow và P/L. Bullshit quá trời! Lấn trước có đến hỏi sở thuế quận hai Ba, họ bảo là tôi ko trả lời vấn đề này, mua tài liệu về mà nghiên cứu, shitttttttttttttt

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Không có hệ thống tài khoản thì phải tự dựng hết lên thôi. :)

R

ROSE83

Guest
2/11/05
8
0
0
so 8 an son dai la
thế vẫn fải nộp cái bảng cân đối các tài khoản đi kèm bctc àh, sao vớ vẩn thế nhỉ?

em có hoá đơn nộp tiền fạt vì nộp thuế môn bài muộn thì khoản tiền này cho vào đâu?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
ROSE83 nói:
thế vẫn fải nộp cái bảng cân đối các tài khoản đi kèm bctc àh, sao vớ vẩn thế nhỉ?
Bạn xem lại cách viết bài của bạn trên diễn đàn, ở đây chúng ta đều là những người được học hành và đã đi làm việc.
Bạn không lên bảng cân đối tài khoản thì làm sao bạn có thể lên được báo cáo tài chính vậy? Vậy thì nộp kèm theo luôn BCTC, Mina nghĩ vấn đề không lớn lắm.
ROSE83 nói:
em có hoá đơn nộp tiền fạt vì nộp thuế môn bài muộn thì khoản tiền này cho vào đâu?
Khoản này đưa vào chi phí bất thường, bị lọai ra khi lên tờ tự khai thuế thu nhập doanh nghiệp.
Thân

R

ROSE83

Guest
2/11/05
8
0
0
so 8 an son dai la
xin cảm ơn, ý tôi nói vớ vẩn là sở thuế rách việc quá. Mong bạn đừng hiểu nhầm. tôi ko làm bảng cân đối số fát sinh các tài khoản nhưng tôi thấy vẫn làm đc BCTC mà. :D

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
ROSE83 nói:
tôi ko làm bảng cân đối số fát sinh các tài khoản nhưng tôi thấy vẫn làm đc BCTC mà. :D

Thế thì bạn quá giỏi rồi, mình mà không có bảng cân đối số phát sinh thì không thể lên được BCTC (gồm BCĐKT, Báo cáo KQKD, BCLCTT, thuyết minh). Bạn có thể chỉ giáo giúp mình làm bằng cách nào được không ? (trừ cách cộng số PS từng tháng ?)

Xin cảm ơn bạn trước.

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
Phiếu thu thập thông tin về DN của Tổng cục thống kê

Cho em hỏi với.

Có ai có mẫu, hoặc biết chỗ nào có softcoppy của Phiếu thu thập thông tin về DN của Tổng Cục Thống Kê không? Chỉ cho em với.

Chân thành cảm ơn các bác!

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
bạn lên chi cục thống kê xin la họ cho mẫu ngay.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA