Phần mềm kế toán Access tự viết, tặng các member

• Thread starter DoHung
  • Ngày gửi

Phần mềm này hữu dụng cho bạn trong việc gì?

• Nghiên cứu học tập

Bình chọn: 0 0.0%
  • Ứng dụng thực tế

• Chẳng giúp ích gì

• Số thành viên bình chọn
    0
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bebeo

Guest
14/4/06
17
0
1
41
Quan Tan Binh
Tại sao mình mở lại ko được. Có password nữa, các bạn làm ơn chỉ hộ mình với
thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DoHung

Guest
1/1/04
211
0
0
46
Hanoi
Truy cập trang
bebeo nói:
Tại sao mình mở lại ko được. Có password nữa, các bạn làm ơn chỉ hộ mình với
thanks!

1.Vấn đề password
Mình nhận được nhiều thắc mắc về vấn đề password.
Nguyên nhân do một số bạn vẫn chưa tải phiên bản đã update về.
Lỗi do thiếu thu viên owc10.dll
Để giải quyết vấn đề này các bạn download phiên bản mới nhất tại đây: http://webketoan.com/forum/attachment.php?attachmentid=2234&d=1158428218

2.Vấn đề bảng kê thuế GTGT
Vấn đề này không khó về mặt kỹ thuật.
Mình cũng đang gấp rút hoàn thiện. Vì đang bận nên khoảng cuối tháng 5 đầu tháng 6 tới sẽ hoàn thành.
Các bạn vẫn có thể dùng phiên bản hiện tại để nhập liệu.
Sau này khi update lên verson mới cũng không phức tạp lắm và các bạn hoàn toàn có thể tự làm bằng chức năng backup và restore.

3.Update phiên bản mới
Rất mong các bạn tiếp tục đóng góp ý kiển để phiên bản tới càng hoàn thiện hơn.
Nhắn bạn Ta Quoc Hung, các ý kiến của bạn rất đúng, mình sẽ update trong phiên bản tới.

Chúc mọi người vui vẻ.

Sửa lần cuối:
T

Thanh Hùng

Guest
15/12/04
1
0
1
Bac Lieu
Xin cảm ơn bạn rất nhiều, vì chương trình kế toán này đã tạo cơ hội cho mình bổ túc thêm kinh nghiệm.

T

Tran Thi Kim Nhung

Guest
30/3/06
14
0
0
Ha noi
Mình tải về rồi, khi mở nó báo là: "The visual basic for application project in the database is corrupt". Mình phải làm thế nào? hic hic hic

L

Lai Thanh Tan

Guest
9/5/06
4
0
0
Ha Noi
Bạn DoHung ơi! Mình có down file OWC10.dll nhưng không thể down được vì bị lỗi, vậy bạn có thể giúp mình làm thế nào để mở được phần mềm kế toán của bạn không khi mà phiên bản MS Acess của mình thấp hơn của bạn, hãy giúp mình nhé, cảm ơn bạn

V

vervet

Guest
21/8/04
37
0
0
44
namdinh
Sao mình không mở được file nhỉ? Làm thế nào bây giờ mình đang rất cần.
Nếu bạn nào có phần mềm KT khác bằng excel thì attach cho mình với nhé.
Tks nhiều.

D

DoHung

Guest
1/1/04
211
0
0
46
Hanoi
Truy cập trang
To Lai Thanh Tan,

Việc chỉnh sửa lại chương trình cho phù hợp với access cũ cũng không khó khăn lắm.
Tuy nhiên sẽ gặp rất nhiều khó khăn khi update sau này.
Vì vậy, các bạn nên cài bộ office mới (2003) là xong mà.
Khoảng đầu tháng 6, khi có thời gian mình sẽ hoàn thiện thêm một số chức năng mới và update lên sau.

Chúc vui vẻ.

Sửa lần cuối:
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
vervet nói:
Sao mình không mở được file nhỉ? Làm thế nào bây giờ mình đang rất cần.
Nếu bạn nào có phần mềm KT khác bằng excel thì attach cho mình với nhé.
Tks nhiều.
Trong thư viện có nhiều lắm đó.Bạn vào đó tìm nha.
Chúc bạn cuối tuần vui.

K

khuenguyen.tran

Guest
3/12/05
40
0
0
43
HCM
Tôi sử dụng Access 2000, nên không mở được File của bạn Dohung, bạn có cách nào giúp tôi không ?

D

DoHung

Guest
1/1/04
211
0
0
46
Hanoi
Truy cập trang
Chà, vụ này bàn hoài rồi mà.
Giải pháp đơn giản nhất là cài lại Office XP là okie.
Vì nếu mà hạ thấp phiên bản chương trình kế toán xuống, sau này update các bản tiếp theo sẽ gặp khó khăn lắm.
Vậy, các bạn vui lòng cài lại office nhe (8,000vnd một cái đĩa CD à!)

D

DoHung

Guest
1/1/04
211
0
0
46
Hanoi
Truy cập trang
Chào các bạn,
Đúng như lời hứa, hôm nay mình upload lên bản update mới nhất đến ngày 31/05/2006.
Tính năng chính của lần update lần này là thêm phần bảng kê hoá đơn chứng từ VAT hàng tháng.
Có một số điều cần lưu ý sau:

1.Mình chỉ thiết bảng kê hoá đơn đầu vào và đầu ra, không thiết kế form tổng hợp với lý do là khá phức tạp và form này cũng thay đổi thường xuyên. Vì vậy các bạn vui lòng làm bảng tổng hợp (Mẫu số 01/GTGT) trên Excel nhé. --> chắc không khó khăn lắm.

2.Chương trình có phần kiểm tra chênh lệch giữa bảng kê và phần hạh toán. Nó chỉ ra rõ chênh lệch tại bút toán nào. Vì vậy các bạn nên kiểm tra dữ liệu trước khi in để tránh sai sót.

3.Các bạn đã nhập liệu trên phiên bản cũ có thể update dữ liệu vào bản mới này bằng cách dùng tính năng "Lưu trữ dữ liệu dự phòng" để trích xuất dữ liệu từ bản cũ ra. Sau đó bạn dùng tính năng "Phục hồi dũ liệu dự phòng" để nạp dữ liệu vào bản backup này.

4.Password va user không đổi: Pass: Admin; User: abc

5. Các bạn có Access verson thấp hơn 2003, vui lòng cài bản mới. Mình không chỉnh lại chương trình cho phù hợp với verson của các bạn vì lý do thuận tiện cho bản update sau này

6.Đề nghị ban quản trị cho mình thêm một ít "ưu đãi" trong phần upload không. 500k nhỏ bé quá. Loay hoay mãi mới upload lên được đấy.

Rất mong tiếp tục nhận được sự đóng góp của các bạn.

Bản chạy qua mạng LAN: (Link die)

Sửa lần cuối:
Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Anh ơi sao em vẫn ko mở được vậy? Hic hic

J

Jan

Guest
10/1/06
29
0
0
Đảo Bán Nguyệt.
Em cũng không mở được. Nó báo lỗi "This database is in an unregconized format", phải làm thế nào bây giờ ạ?

D

DoHung

Guest
1/1/04
211
0
0
46
Hanoi
Truy cập trang
Jan nói:
Em cũng không mở được. Nó báo lỗi "This database is in an unregconized format", phải làm thế nào bây giờ ạ?

Tất cả các ban nào gặp trường hợp tương tự thế này thì cài lại office 2003, bản uodate mới nhất nhé.

Bye

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
DoHung nói:
Tất cả các ban nào gặp trường hợp tương tự thế này thì cài lại office 2003, bản uodate mới nhất nhé.

Bye
Anh ơi máy của e cài Office 2000 full cũng ko được ạ?

L

Lieuquocdat

Guest
28/9/05
17
0
0
49
Soc Trang Province
Xin bạn hướng dãn xóa hết dữ liệu cũ để nạp lại dữ liệu mới và số dư đầu kì của các TK

Q

quochung2005

Trung cấp
20/10/05
99
0
16
42
DA NANG
phần mền này có thể áp dụng thực tế dược kô anh DO HUNG hay đây là phiên bản DEMO thôi, mình thấy nó cũng hay lắm đấy nhưng có xử lý tốt không đó, mình thấy những bản KETOAN DEMO khi sài khỏang hơn 1 tháng sau đó lại đi đâu hết

A

anhthuan

Sơ cấp
8/6/05
45
0
6
43
Hai Phong
To DoHung
Có một số điểm bạn sửa lại nhé:
- Mình không biết nhập số dư đầu kỳ vào đâu cả
- Các tài khỏan: TK 131, 331 đều là TK lưỡng tính-có dư Nợ và dư Có. Có nghĩa là trên bảng Cân Đối phát sinh có cả dư Nợ cuối kỳ và dư Có cuối kỳ, trong TK này không được phép cấn trừ giữa các đối tượng khác nhau cho nhau mà chỉ được trừ số phát sinh cho cùng một đối tượng. PM của bạn hiện đang cấn trừ các đối tượng cho nhau.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA