Tạm nộp thuế VAT cho các CTXD khác trụ sở chính

• Thread starter quangminh
  • Ngày gửi
Q

quangminh

Guest
24/3/06
18
0
0
Hanoi
Các bác cho hỏi trong thông tư 120 quy định việc tạm nộp thuế VAT cho các công trình khác địa điểm trụ sở chính là 2% hoặc 3%, cụ thể với công ty em cũng có công trình ở địa phương khác, nhưng chủ yếu là giao lại thầu phụ và giá trị khoảng vài tỉ thôi, thời gian thực hiện khoảng vài tháng, không biết là có phải kê khai và nộp thuế như thế nào?

Bác nào có kinh nghiệm trong việc làm thủ tục kê khai tạm nộp thuế cho các công trình xd chỉ giúp em với.

Cám ơn các bác rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Nếu công ty bạn giao cho thầu phụ tại địa phương mà phải đóng thêm 3% nữa thì hơi bất công... Công trình giá 5 tỷ thì đóng tới 150tr, đâu có ít... Nhưng quy định đâu có phân biệt bạn có giao thầu phụ hay không, bạn là bên B trực tiếp ký với bên A thì cứ đè cổ bạn ra thu thuế trước.

H

huyenanh

Guest
4/3/06
20
0
0
Cau giay-Ha noi
Chẳng sao cả bạn ạ!vấn đề bạn vẫn phải đăng ký với cơ quan thuế sở tại về việc tạm nộp thuế GTGT 3% tại nơi thi công các công trình của CQ bạn.Nhưng sau đó khi về trụ sở chính bạn lại được khấu trừ phần đã nộp cơ mà!chỉ co điều phải cân đối nộp trước tiền đó thôi!
tất nhiên là ai cũng muốn giữ tiền tươi!!!!!!!!!!
Nguyên tắc, hai tiếng sao xa lạ
Chuẩn mực? hình như có nghe qua

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
huyenanh nói:
Chẳng sao cả bạn ạ!vấn đề bạn vẫn phải đăng ký với cơ quan thuế sở tại về việc tạm nộp thuế GTGT 3% tại nơi thi công các công trình của CQ bạn.Nhưng sau đó khi về trụ sở chính bạn lại được khấu trừ phần đã nộp cơ mà!chỉ co điều phải cân đối nộp trước tiền đó thôi!
tất nhiên là ai cũng muốn giữ tiền tươi!!!!!!!!!!
Nguyên tắc, hai tiếng sao xa lạ
Chuẩn mực? hình như có nghe qua

Cho mình hỏi kỹ chỗ này cái bạn ơi!
Có phải tổng CTXD mình xuất HĐ cho khách hàng là 10.000.000 đồng mình phải nộp tổng số thuế GTGT 10% là 1.000.000 đồng. phải nộp tại nơi có CTXD là 300.000 đồng sau đó lấy 300.000 đồng đã nộp trừ đi tổng số thuế phải nộp (1.000.000đồng) hay trừ đi số thuế còn phải nộp là 700.000 đồng không ?
Cho mình hỏi thêm là các khoản mua vào như tiền điện, điện thoại... cũng được khấu trừ cho công trình xây dựng được không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA