Lỗi trong Excell

• Thread starter ThuyHN
  • Ngày gửi
T

ThuyHN

Guest
6/2/06
25
0
0
hanoi
ThuyHN có một việc muốn nhờ các bạn:
Mình có 1 file excell khi nhập dữ liệu vào các dòng đều bình thường riêng có 1 dòng khi nhập dữ liệu và bấm Enter thì xuất hiện dưới màn hình dòng "Caculating: 0%" đồng thời máy thoát khỏi chương trình Excell.
Mình thử save as thành file khác vẫn bị không hiểu có cách nào khắc phục được không? Mong các bạn giúp. Cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Hơi lạ đây, bạn gửi file cho tôi thử xem. Theo tôi nghỉ thì có 1 macro nào đó trong worksheet.

mail: adam.tranvn@gmail.com

H

HAI SAU

Guest
9/3/06
2
0
0
TAI CHINH
Cái đó trong EXCELL thỉnh thoảng vẫn gặp ở các FILE có dữ liệu lớn, khi gặp nó bạn chỉ việc xoá dòng đó đi và làm lại là được thôi.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Không chắc.

HAI SAU nói:
Cái đó trong EXCELL thỉnh thoảng vẫn gặp ở các FILE có dữ liệu lớn, khi gặp nó bạn chỉ việc xoá dòng đó đi và làm lại là được thôi.
Vậy là lỗi do chú MS Excel? Tôi không nghĩ vậy. Adam, thử xem lỗi gì vậy?
LVD

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear all,
--------
Theo em đoán, bạn ThuyHN đang sử dụng MS Office XP. Trong file của ThuyHN có thể đã có một (số) công thức bị Circular. Hoặc trong quá trình tính toán (calculate), MS Excel đã cố gắng xử lý một số công thức không hợp lệ nào đó nhưng mà chắc bác í "Trai" mãi không được nên chuyển sang chế độ Auto Recover nhằm khôi phục dữ liệu. Nếu quá trình Recover không thực hiện được thì MS Excel phải mua "Quít" thôi!
Bạn ThuyHN cần kiểm tra lại các hàm và mô tả lỗi này rõ hơn, tránh đổ thừa cho MS Excel "rổm"!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA