Thuế GTGT của HĐ dịch vụ viễn thông

• Thread starter Thuyneu-AC
  • Ngày gửi
T

Thuyneu-AC

Guest
22/3/06
27
0
0
40
Hà Nội
Công ty em có HĐ DV viễn thông trong đấy có bao gồm 2 phần:
1. Các khoản đã tính thuế : -26400đ
2. Các khoản chưa tính thuế : 40.2814
Cộng tiền DV 402.814, tiền thuế GTGT : 40.281 tổng tiền thanh toán 416.695
( trong đó -26.400đ là khoản khuyến mãi cho lắp đạt mạng INTERNET)
Như vậy em lập tờ khai thuế nên khai như thế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khoản khuyến mại trị giá 26.400 đồng bạn không kê khai vào Tờ khai thuế, chỉ ghi chép trong sổ kế toán. Bạn hạch toán nó vào thu nhập khác.

Trên hóa đơn ghi rõ số tiền dịch vụ, tiền thuế GTGT và tổng cộng thì bạn kê khai nguyên những con số đó trong Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào.

T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
à, cho mình hỏi thêm nhé.
Công ty mình hồi đầu đăng kí kinh doanh và đăng kí mã số thuế ở địa điểm A. Sau một thời gian ngắn chuyển đến địa điểm B, các hợp đồng thuê bao điện thoại về sau đều ghi như này: địa chỉ giao dịch (A), địa chỉ thông báo cước (B). Theo mình hiểu thì hoá đơn điện thoại sẽ ghi địa chỉ công ty mình là A, như vậy mình mới được khấu trừ thuế GTGT. Nhưng trên thực tế thì bên cung cấp dv viễn thông lại ghi địa chỉ B, cty mình vẫn đang đặt trụ sở tại B. Vậy mình có được khấu trừ thuế đối với các hoá đơn điện thoại đó không?
Làm ơn giúp nhé, khoản này của mình hơi bị nhiều.

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
xxx nói:
Công ty mình hồi đầu đăng kí kinh doanh và đăng kí mã số thuế ở địa điểm A. Sau một thời gian ngắn chuyển đến địa điểm B, các hợp đồng thuê bao điện thoại về sau đều ghi như này: địa chỉ giao dịch (A), địa chỉ thông báo cước (B). Theo mình hiểu thì hoá đơn điện thoại sẽ ghi địa chỉ công ty mình là A, như vậy mình mới được khấu trừ thuế GTGT. Nhưng trên thực tế thì bên cung cấp dv viễn thông lại ghi địa chỉ B, cty mình vẫn đang đặt trụ sở tại B. Vậy mình có được khấu trừ thuế đối với các hoá đơn điện thoại đó không?
Làm ơn giúp nhé, khoản này của mình hơi bị nhiều.
bạn phải xin đăng ký thêm với Sỏ kế hạch đầu tư để bổ sung địa điểm vào giấy phép kinh doanh
như vậy mới được khấu trừ thuế GTGT đầu vào

T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
Nếu bây giờ mình mới xin đăng kí thêm thì những hoá đơn trước đó có được khấu trừ không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA