Thuế GTGT

• Thread starter tuanhuehn
  • Ngày gửi
T

tuanhuehn

Guest
11/1/06
26
0
0
ha noi
Em xin kính chào các bác thành viên trong trang webketoan.
Em mong các bác giúp cho em với. Chuyện là thế này tháng 1vừa qua,trong tờ kê khai thuế em đã để nhầm số liệu( số này không đúng so với quyết toáng thuế GTGT năm 2005) phần thuế GTGT được khấu trừ kỳ trước chuyến sang(năm 2005) và tháng 2 em cũng để nhâm vậy em muốn làm tháng 3 đúng thì em phải làm như thế nào. Các bác giúp cho em với nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

leminh

Guest
18/3/06
17
0
0
Ha noi
Trên tờ khai thì cũng không có gì phải lo lắng lắm đâu. Bạn cứ làm điều chỉnh giảm và kèm theo bản giải trình là xong thôi mà.

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
tuanhuehn nói:
Em xin kính chào các bác thành viên trong trang webketoan.
Em mong các bác giúp cho em với. Chuyện là thế này tháng 1vừa qua,trong tờ kê khai thuế em đã để nhầm số liệu( số này không đúng so với quyết toáng thuế GTGT năm 2005) phần thuế GTGT được khấu trừ kỳ trước chuyến sang(năm 2005) và tháng 2 em cũng để nhâm vậy em muốn làm tháng 3 đúng thì em phải làm như thế nào. Các bác giúp cho em với nha!
Bạn làm điều chỉnh lại vào tờ khai thuế tháng 3. Nếu bạn lấy số kỳ trước chuyển sang lớn hơn thực tế thì bạn làm điều chỉnh giảm, còn nếu thấp hơn thì điều chỉnh tăng. Sau đó làm một bản giải trình kèm theo, ghi rõ lý do điều chỉnh là "do kết chuyển sai chỉ tiêu Thuế GTGT còn được khấy trừ kỳ trước chuyển sang". Không phải mình bạn sai như vậy đâu, bạn đừng lo. Nếu bạn chưa có mẫu Bảng giải trình thì mình sẽ giúp.

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Sửa lần cuối: