Hỏi về quỹ khen thưởng, phúc lợi

• Thread starter duyen
  • Ngày gửi
duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Chào các bạn.
Mình có 1 câu hỏi mong các bạn trả lời giúp.Mình cám ơn rất nhiều.
Việc trích lập các quỹ khen thưởng, phúc lợi đối với DNNN là bao nhiêu % trên lợi nhuận sau thuế ?Còn với CTy TNHH có phải bắt buộc là bao nhiêu % không hay là do quyết của Ban Giám đốc?Và việc trích lập các quỹ trên vào thời gian nào đầu năm hay cuối năm khi lập BCTC. :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hungttt2002

Guest
15/9/04
32
0
0
48
Hanoi
Đối với DNNN trích tối đa 20% LN sau thuế, với DN hoạt động trong lĩnh vực độc quyền thì không được trích quỹ khen thưởng phúc lợi quá 3 tháng lương thực hiện.
Công ty TNHH thì tùy vào ban lãnh đạo qui định mức trích nhưng cũng ko được vượt quá 20% LN sau thuế.
việc trích lập các quỹ trên trích ngay sau khi tiến hành phân phối lợi nhuận sau thuế là tốt nhất.

duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Chào bạn hungttt2002!
Cám ơn bạn nhé nhưng cho mình hỏi thêm .
Cty mình vẫn chưa phân phối lợi nhuận nhưng bây giơ giám đốc bảo mình trích thì mình trích ngay đầu năm được không bạn ?

H

hungttt2002

Guest
15/9/04
32
0
0
48
Hanoi
duyen nói:
Chào bạn hungttt2002!
Cám ơn bạn nhé nhưng cho mình hỏi thêm .
Cty mình vẫn chưa phân phối lợi nhuận nhưng bây giơ giám đốc bảo mình trích thì mình trích ngay đầu năm được không bạn ?
Công ty bạn hoạt động từ năm nào? nếu từ 2005 thì đầu năm 2006 trích thoải mái đi, có gì trao đổi thêm vì mình ko biết cty bạn thế nào cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA