Hợp đồng thuê xe

• Thread starter nguyenthivan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenthivan

Guest
11/2/06
6
0
0
Ha Tay
Công ty mình đang muốn thuê một chiếc xe 4 chỗ để đi giao dịch, hợp đồng ký 6 tháng, mỗi tháng phải trả 5 triệu đồng. Như vậy mình muốn đưa chi phí thuê xe vào CP hợp lý, hợp lệ của công ty thì phải làm hợp đồng như thế nào để thuế chấp nhận.
Mình đang muốn tìm hiểu, các bạn giúp mình với nhé! cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Chào bạn.
Nếu muốn đưa vào chi phí hợp lệ thì phải làm hợp đồng thuê xe cho Cty bạn với bên cho thuê và hàng tháng yêu cầu bên cho thuê xuất cho bạn HĐ tài chính như vậy là ok.

N

Nguyễn Thị Huyền Nga

Guest
23/1/06
72
0
6
Long Biên - Hà Nội
Thường thì Hợp đồng đó là do bên cho thuê họ làm, trên hđ có đầy đủ các nội dung như:
Bên cho thuê (Bên A): Tên đơn vị, người đại diện, chức vụ, địa chỉ đơn vị,.....
Bên thuê (Bên B): Tên đơn vị, người đại diện, chức vụ, địa chỉ đơn vị,.....
Trong hợp đồng, phải ghi rõ: Thời gian thuê, kể từ .....đến.......
Giá thuê xe:......
và các điều khoản cụ thể do 2 bên thống nhất với nhau.

duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Chào bạn.
Nếu muốn đưa vào chi phí hợp lệ thì phải làm hợp đồng thuê xe cho Cty bạn với bên cho thuê và hàng tháng yêu cầu bên cho thuê xuất cho bạn HĐ tài chính như vậy là ok.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,382
113
50
TP.HCM
Nếu bên cho thuê xe là cá nhân thì vẫn ký hợp đồng hoặc thỏa thuận cho thuê xe. Trong đó nêu rõ các khỏan thuế phát sinh do bên nào thanh tóan. Sau đó, bên cho thuê / bên đi thuê đến chi cục thuế địa phương để xin mua hóa đơn lẻ, đóng các khỏan thuế theo quy định => lúc đó chi phí đi thuê và các khỏan thuế phát sinh (nếu trên thỏa thuận nêu rõ bên đi thuê chịu) đương nhiên được coi là hợp lệ.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Tốt nhất để tránh lằng nhằng nhiều lần là mua xe khỏi phải thuê. Đảm bảo chỉ tốn có 1 lần thủ tục mua xe thôi. Hì hì

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
Giúp mình với!!!SOS
Cty mình lại muốn mượn xe cơ (Tránh trường hợp phải khấu hao - và làm thủ tục thuê tài chính - Không sử dụng TK 211). Tên người cho mượn là cá nhân thì làm sao có hoá đơn. Các khoản chi phí cho xe hàng tháng phải hạch toán ntn mới là CP hợp lệ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA