Điều chỉnh Tờ khai QT Thuế GTGT năm

• Thread starter myozuka
  • Ngày gửi
M

myozuka

Guest
2/3/05
2
0
1
44
Hanoi
Em có một việc muốn nhờ các bác giúp đỡ. Công ty em (công ty xây dựng) xuất hóa đơn đầu ra tháng 1 2006, đã thực hiện đầy đủ nghĩa vụ với nhà nước trong tháng đó. Nhưng do c.trình đã được quyết toán vào tháng 12/2005, tập hợp chi phí đầy đủ, và làm theo ý GĐ là k/chuyển doanh thu vào 2005. Nhưng Báo cáo Quyết toán thuế GTGT năm 2005 em đã nộp vào thời điểm trước khi quyết định ghi nhận doanh thu c.trình đó vào tháng 12/2005. Vì vậy hướng giải quyết vụ này như thế nào? Các bác giúp em với.Em có phải sửa lại Quyết toán Thuế GTGT năm, tháng 12, tháng 01/2006 không?? Và làm theo mẫu nào?? Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Doanh thu được ghi nhận tại thời điểm xuất HĐ. Bạn cố gắng thuyết phục sếp, vì quá trình đ/c báo cáo theo sự việc trên, không đơn giản và hơi bất hợp lý.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
VTM nói:
Doanh thu được ghi nhận tại thời điểm xuất HĐ.
Doanh thu không phải được ghi nhận tại thời điểm xuất hóa đơn. Bạn hãy xem lại điều kiện để ghi nhận doanh thu trong Quyết định 149/2001/QĐ-BTC.

Đối với DN xây lắp, doanh thu sẽ được ghi nhận tại thời điểm có bản Quyết toán công trình do ba bên: chủ đầu tư, đơn vị thi công và đơn vị giám sát cùng ký nhận.

Cơ quan thuế cho phép DN kê khai tạm doanh thu và thuế GTGT đầu ra phải nộp của công trình đã hoàn thành, có quyết toán công trình nhưng chưa viết hóa đơn ra.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA