Báo cáo KQKD năm 2005 sai

• Thread starter hangnt
  • Ngày gửi
H

hangnt

Guest
7/4/06
14
0
0
HN
Các bạn giúp mình với:
Năm 2005 Công ty mình chưa có doanh thu nên các chi phí mình kết chuyển sang 154 mà chưa kết chuyển sang 911, nhưng mình lại ngớ ngẩn là xác định lợi nhuận trong bảng báo cáo kết qủa kinh doanh cuối năm là âm. Mà bây giờ thì thì đã nộp báo cáo mất rồi.
Mình không biết như vậy thì công ty mình có bị cơ quan thuế phạt vì làm sai không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
hangnt nói:
Các bạn giúp mình với:
Năm 2005 Công ty mình chưa có doanh thu nên các chi phí mình kết chuyển sang 154 mà chưa kết chuyển sang 911, nhưng mình lại ngớ ngẩn là xác định lợi nhuận trong bảng báo cáo kết qủa kinh doanh cuối năm là âm. Mà bây giờ thì thì đã nộp báo cáo mất rồi.
Mình không biết như vậy thì công ty mình có bị cơ quan thuế phạt vì làm sai không?
Làm ngay bảng khác, chính xác, lên nộp lại cho thuế chuyên quản là xong. Nhưng nhanh lên nhé

H

hangnt

Guest
7/4/06
14
0
0
HN
Thế bao giờ thì hết hạn nộp bản sửa đổi hả bạn?
Mình nộp BCTC từ 28/3/2006 ở Chi cục Thuế và cả ở Phòng đăng ký kinh doanh nữa, vậy thì mình có phải làm lại BC cả ở Phòng đăng ký kinh doanh nữa không?

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Tất nhiên là phải nộp bản chính xác cho cả 2 nơi rồi, ngày 10/04 là hết hạn rồi đó bạn
Nhanh lên nhé

M

Mimoza

Guest
Khi gửi lại nhớ đề ở ngoài bìa là nộp lần 2 ( Xin đổi). Nếu không thì các pác thuế không thu đâu nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA