Thuê dịch vụ không có hóa đơn

• Thread starter hangnt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hangnt

Guest
7/4/06
14
0
0
HN
Công ty mình thuê dịch vụ sửa máy tính hết 190.000đ nhưng không có hoá đơn. Vậy để cho nó là chi phí hợp lý thì mình cần phải có những chứng từ như nào?
Nếu mình làm thành 2 phiếu đề nghị thanh toán và do mình ký thì có được không?(Vì công ty mình có ít người mà?

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Nếu đơn vị bạn thuê là công ty sửa chữa máy tính bạn có thể yêu cầu họ viết hoá đơn VAT cho bạn và có thể họ yêu cầu bạn nộp thêm tiền thuế. Nếu là thợ tư nhân sữa chữa thì không có hoá đơn đâu. Và nếu vậy thì khó tính vào chi phí lắm. Thuế chỉ chấp nhận những chi phí có hoá đơn , chứng từ gốc thôi.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
hangnt nói:
Công ty mình thuê dịch vụ sửa máy tính hết 190.000đ nhưng không có hoá đơn. Vậy để cho nó là chi phí hợp lý thì mình cần phải có những chứng từ như nào?
Kiếm 2 cái hóa đơn lẻ, một cái ghi 100.000 đồng, một cái ghi 90.000 đồng, nội dung tùy ý nhưng có lý. Giá trị đó sẽ biến thành chi phí hợp lý.

hangnt nói:
Nếu mình làm thành 2 phiếu đề nghị thanh toán và do mình ký thì có được không?(Vì công ty mình có ít người mà?
Mình ký vào chỗ nào hả mình? Cũng đoán hangnt ký vào đâu rồi, không sao đâu, cứ ký di!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA