de tai bao cao thuc tap

• Thread starter ngocthu
  • Ngày gửi
N

ngocthu

Guest
8/4/06
5
0
0
38
tphcm
mình đang thực tập để chuẩn bị làm báo cáo tốt nghiệp,trường cho rất nhiều đề tài để lựa chọn và mình sẽ định chọn chuyên đề "kế toán tính giá thành " nhưng mình chưa biết phải bắt đầu làm những gì và cần những số liệu như thế nào,có bạn nào có thể góp ý giúp mình với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn chú ý đề tài mình lựa chọn phải hợp với công ty mình thực tập. Đề tài tập hợp chi phí tính giá thành rất phong phú và nhiều nội dung để viết. Phần lý luận bạn sẽ giới thiệu các phương pháp tính giá thành và đi sâu vào một phương pháp công ty bạn thực tập đang áp dụng. Phần thực tế bạn sẽ lấy số liệu của công ty minh hoạ và chỉ cần lấy số liệu trong một kỳ kế toán . Nếu bạn muốn so sánh bạn cũng có thể lấy số liệu ở hai kỳ để rút ra biện pháp nhằm hạ giá thành sản phẩm . Phần kiến nghị bạn nhận xét ưu nhược điểm của phương pháp tính giá thành đó có phù hợp với mặt hàng đơn vị sản xuất hay không ? Nêu ra ý tưởng của riêng mình về biện pháp tiết kiệm chi phí để hạ giá thành sản phẩm trong DN.
Nếu đi chi tiết còn rất nhiều nội dung để phân tích. Mình sẽ trao đổi với bạn thêm sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA