Mỗi tuần một chuyên đề

Mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn

• Thread starter hoanghanh238
  • Ngày gửi
H

hoanghanh238

Sơ cấp
25/11/13
18
0
1
32
củ chi, tp.hcm
Chào các anh chị
anh chị nào có mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn và biên bản hủy hóa đơn theo thông tư mới gửi cho em được không ạ?em tìm hòa mà toàn theo thông tư cũ.:wall:
em mới đi làm mong các anh chị giúp đỡ
em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn

Chào các anh chị
anh chị nào có mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn và biên bản hủy hóa đơn theo thông tư mới gửi cho em được không ạ?em tìm hòa mà toàn theo thông tư cũ.:wall:
em cảm ơn nhiều
Bạn tham khảo biểu mẫu và tải về tại đây:http://luatsusongviet.vn/index.php?trang=tintuc&loai=3&id=107

H

Chào các anh chị
em cảm ơn nhiều
Mình cũng giống bạn cũng mới đi làm.hic
Nhưng mà hóa đơn cty mình tự in ...lúc mình nói với sếp là phải kèm theo biên bản thu hồi hóa đơn nữa thì sếp nói là hóa đơn tự in nên đâu ai phát hiện hóa đơn đó sai hay ko...hic.mình sợ bên thuế sẽ có cách phát hiện ra nhưng sếp nói ko sao cứ in lại hóa đơn ,hđ sai bỏ bình thường
Mọi người giúp em với ạ

H

hoanghanh238

Sơ cấp
25/11/13
18
0
1
32
củ chi, tp.hcm

Mẫu biên bản hủy hóa đơn do viết sai mà bạn

N

ngothuesv

Guest
3/12/13
1
0
1
Bắc Ninh

Chào các anh chị
em cảm ơn nhiều

Giờ áp dụng điều 18 TT64/2013 em nhé, làm gì có điều chỉnh hóa đơn đâu. Mail vào ngothuesv@gmail.com rùi chị gửi cho em xem Biên bản thu hồi xóa bỏ hóa đơn lập sai và Biên bản khi mất hóa đơn (Thông báo mất hóa đơn thì ở TT có rùi nhé) -> tìm mãi chả thấy cái attach file ở chỗ nào

H

hoanghanh238

Sơ cấp
25/11/13
18
0
1
32
củ chi, tp.hcm

Nhưng mà bên kia họ kêu em làm biên bản điều chỉnh chị ạ.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nhưng mà bên kia họ kêu em làm biên bản điều chỉnh chị ạ.
Hóa đơn của bạn là mua vào hay bán ra? nếu bán ra họ yêu cầu thì cứ làm, còn mua vào thì không làm vì chỉ làm biên bản điều chỉnh không thì không đúng theo quy định hiện nay.

H

hoanghanh238

Sơ cấp
25/11/13
18
0
1
32
củ chi, tp.hcm

Hóa đơn bán ra bạn ạ. họ kêu m làm biên bản điều chỉnh.minh có gửi qua cho họ xem qua rùi.họ kêu mình chỉnh sửa lại 1 chút thui

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hóa đơn bán ra bạn ạ. họ kêu m làm biên bản điều chỉnh.minh có gửi qua cho họ xem qua rùi.họ kêu mình chỉnh sửa lại 1 chút thui
Vậy thì cứ làm thôi, bên bán chả mất quyền lợi gì ở đây cả, bên mua khấu trừ thuế mới căng:wall:

H

hoanghanh238

Sơ cấp
25/11/13
18
0
1
32
củ chi, tp.hcm

Hihi.em cảm ơn nhiều ạ.

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên

Các bác cho em hỏi theo quy định hiện nay thì hóa đơn của mình viết sai địa chỉ đã kê khai thuế T10 đến T12 phát hiện ra thì vẫn phải hủy và làm điều chỉnh bổ sung ạ. Trước thì vẫn làm biên bản điều chỉnh hóa đơn mà. Giờ xuất lại hóa đơn tức là xuất T12 nếu như vậy khi hạch toán rất phức tạp.

N

nin90

Trung cấp
28/12/12
131
0
0
TPHCM

Hóa đơn của bạn là mua vào hay bán ra? nếu bán ra họ yêu cầu thì cứ làm, còn mua vào thì không làm vì chỉ làm biên bản điều chỉnh không thì không đúng theo quy định hiện nay.

Nếu hóa đơn mua vào trước 07/2013( trước khi TT64/2013 có hiệu lực) thì đươc làm biên bản điều chỉnh hóa đơn và không cần xuất hóa đơn mới thay thế phải không bạn? Bạn có công văn nào hướng dẫn thì gửi cho mình với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nếu hóa đơn mua vào trước 07/2013( trước khi TT64/2013 có hiệu lực) thì đươc làm biên bản điều chỉnh hóa đơn và không cần xuất hóa đơn mới thay thế phải không bạn? Bạn có công văn nào hướng dẫn thì gửi cho mình với.
Trước năm 2011 thì mới chấp nhận, từ năm 2011 khi thông tư 153/2010/TT-BTC có hiệu lực thì cái việc làm biên bản điều chỉnh mà không xuất hóa đơn điều chỉnh là không chấp nhận.

K

khongcamxuc

Trung cấp
14/10/13
51
0
0
34
Ha Noi

Trước năm 2011 thì mới chấp nhận, từ năm 2011 khi thông tư 153/2010/TT-BTC có hiệu lực thì cái việc làm biên bản điều chỉnh mà không xuất hóa đơn điều chỉnh là không chấp nhận.

Cho em hỏi: Em làm điều chỉnh bổ sung tờ khai T1, T3, T4 vì kê thừa một số HĐ đầu vào. Số hóa đơn loại ra này làm giảm chỉ tiêu 43 thì khi vào từ khai hiện tại em điền vào chỉ tiêu 37 tổng số tiền của cả 3 tháng ạ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cho em hỏi: Em làm điều chỉnh bổ sung tờ khai T1, T3, T4 vì kê thừa một số HĐ đầu vào. Số hóa đơn loại ra này làm giảm chỉ tiêu 43 thì khi vào từ khai hiện tại em điền vào chỉ tiêu 37 tổng số tiền của cả 3 tháng ạ?
Đúng rồi em,lấy số tổng giảm của 3 tháng.

N

nin90

Trung cấp
28/12/12
131
0
0
TPHCM

Vậy những hóa đơn này nếu không được khấu trừ thuế GTGT thì có được tính là chi phí hợp lý để tính thuế TNDN không anh?

M

metanvn

Sơ cấp
18/3/10
12
0
1
Dong Thap

Cho em hỏi, hóa đơn VAT xuất sai địa chỉ (khách hàng thay đổi địa chỉ, nhưng không thông báo) thì phải làm biên bản hủy hay là làm biên bản chỉnh sửa thông tin thôi ạ??

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM

Cho em hỏi, hóa đơn VAT xuất sai địa chỉ (khách hàng thay đổi địa chỉ, nhưng không thông báo) thì phải làm biên bản hủy hay là làm biên bản chỉnh sửa thông tin thôi ạ??

Hai bên phải tiến hành lập biên bản để hủy hóa đơn và xuất hoá đơn khác.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hai bên phải tiến hành lập biên bản để hủy hóa đơn và xuất hoá đơn khác.
Không phải biên bản điều chỉnh cũng chẳng phải biên bản hủy mà chính xác là " Biên bản thu hồi hóa đơn " để xóa bỏ :wall:

hthn88

hthn88

Guest
19/6/14
77
2
8
hcm

Bên em có mua hàng và được xuất HĐ GTGT nhưng bên bán người ta xuất sai tên thì giờ em phải làm sao ạ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA