hoá đơn mua vào thuộc hoá đơn thông thường?

• Thread starter ngocdiep
  • Ngày gửi
N

ngocdiep

Guest
4/1/06
22
0
0
41
Ha noi
trong số các hoá đơn mà em nhận được, có những hoá đơn là hoá đơn đỏ nhưng có ghi hoá đơn thông thường ( vì cơ sở đó tính thuế GTGT theo PP trực tiếp), vậy em có phải báo cáo lên cơ quan thuế không ạ?
Em đã từng đọc thao luận trên diễn đàn, có cho em các mẫu bảng kê:
1/. Mẫu Bảng kê hóa đơn chứng từ hàng hóa, dịch vụ bán ra. (mẫu số 2/GTGT)
2/. Mẫu Bảng kê hóa đơn chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào. (mẫu số 3/GTGT)
3/. Mẫu Bảng kê thu mua hàng nông sản, lâm sản. (mẫu số 4/GTGT)
4/. Mẫu Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào có hóa đơn bán ra. (mẫu số 5/GTGT)
5/. Mẫu Bảng kê bán lẻ hàng hóa, dịch vụ. (mẫu số 6/GTGT)

Em thấy mỗi cái số 6 có vẻ đúng, nhưng em muốn hỏi lại cho chắc. Nhưng mẫu này không có cột để ghi số hiệu của hoá đơn. Lạ quá em trả hiểu gì cả. A mà khai xong để nộp lên thuế đúng không ạ? nếu không khi quyết toán người ta chỉ tính những hoá đơn GTGT đã khai ở mẫu 02/GTGT, dựt ra tất cả những hoá đơn bán lẻ như trường hợp của em?
Anh chi trả lời em sớm nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
đúng rồi.
hoá đơn trực tiếp bạn kê theo mẫu 05 và gởi cùng chung với báo cáo thuế hàng tháng.
Mình thấy có: ký hiệu hđ/số hđ/ngày tháng năm phát hành rõ ràng mà. có gì lạ đâu?

N

ngocdiep

Guest
4/1/06
22
0
0
41
Ha noi
Dạ nếu ghi mẫu số 05 thì em lại có thắc mắc là: ở cuối bảng có ghi
Tổng giá trị hàng hoá, dịch vụ mua vào: ...........................................
- Số tiền thuế GTGT tính khấu trừ: ...........................................
và có hướng dẫn bên dưới:
Căn cứ vào tỷ lệ % khấu trừ, cơ sở tính số thuế GTGT đầu vào được khấu trừ để tổng hợp vào dòng 5 tờ khai thuế GTGT mẫu số 01/GTGT hàng tháng gửi cho cơ
quan thuế theo quy định.
Tỷ lệ này là bao nhiêu %, và do ai quyết định. Từ trước đến giờ em chẳng khai bao giờ nên không biết. Anh chị chuyển giao công nghệ cho em với

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mình mới ngó qua mẫu số 05/GTGT mà bạn gửi link thì thấy rằng nó đã trở thành mẫu cổ rồi.

Mẫu các Bảng kê từ mẫu số 02/GTGT đến mẫu số 07C/GTGT bạn lấy trong Thông tư 120/2003/TT-BTC. Còn Tờ khai thuế GTGT mẫu số 01/GTGT thì lấy trong Thông tư 127/2004/TT-BTC.

Bạn cứ xem các mẫu mới đi, có gì thắc mắc thì hỏi tiếp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA