kế toán thuế làm như thế nào???

• Thread starter nhatbang
  • Ngày gửi
N

nhatbang

Guest
10/4/06
11
0
0
40
TPHCM
Bà con cô bác cho mình hỏi để làm về nghiệp vụ thuế hàng tháng, hàng quý, hàng năm thì mình phải tìm hiểu từ đâu để biết 1 cách chi tiết công việc phải làm đây?

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Chỉ cần bạn chịu khó đọc kỹ những chủ đề, những bài viết của WKT và kết hợp với kiến thức bạn học là biết ngay ý mà.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Tất nhiên là phải có sự hướng dẫn của cán bộ quản lý Thuế của công ty chứ.Tháng nào đi nộp báo cáo Thuế cũng được nghe câu hỏi:"Phụ trách thuế của công ty là ai?".
Hà Nội bắt đầu bước vào khí hậu của mùa hè:nắng, nóng, ngoài đường toàn dân "đạo hồi"(mặc áo choàng, đeo mặt nạ).

N

nhatbang

Guest
10/4/06
11
0
0
40
TPHCM
khúc mắc ko biết tỏ cùng ai???

vậy là bên cơ quan thuế sẽ lun sẵn sàng chỉ dẫn mình phải ko bạn?
Có phải làm kế toán trưởng bắt buộc phải có bằng kế toán trưởng ? Còn kinh nghiệm có là 1 yêu cầu cấp thiết?
Mình mới đi làm được khoảng 3 tháng nhưng được bổ nhiệm kết toán trưởng,theo các cô bác có ổn ko nhỉ?
Nếu mình quyết định nhận việc thì theo các cô bác mình nên chuẩn bị những gì? Mong được giúp đỡ ... Thanks:bigok:

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
nhatbang nói:
vậy là bên cơ quan thuế sẽ lun sẵn sàng chỉ dẫn mình phải ko bạn?
Có phải làm kế toán trưởng bắt buộc phải có bằng kế toán trưởng ? Còn kinh nghiệm có là 1 yêu cầu cấp thiết?
Mình mới đi làm được khoảng 3 tháng nhưng được bổ nhiệm kết toán trưởng,theo các cô bác có ổn ko nhỉ?
Nếu mình quyết định nhận việc thì theo các cô bác mình nên chuẩn bị những gì? Mong được giúp đỡ ... Thanks:bigok:
Chuẩn bị làm quen với một người có khinh nghiệm, nhơ hướng dẫn trực tiếp 3 ngày . Sau đó mò mẫm tiếp

V

Van Van

Guest
14/12/05
73
0
0
Ha Tay
Bạn đọc lại luật kế toán đi. Trong đó có quy định rõ ràng đấy:
Điều 53. Tiêu chuẩn và điều kiện của kế toán trưởng
1. Kế toán trưởng phải có các tiêu chuẩn sau đây:
a) Các tiêu chuẩn quy định tại khoản 1 Điều 50 của Luật này;
b) Có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán từ bậc trung cấp trở lên;
c) Thời gian công tác thực tế về kế toán ít nhất là hai năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán từ trình độ đại học trở lên và thời gian công tác thực tế về kế toán ít nhất là ba năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán bậc trung cấp.
2. Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng.
3. Chính phủ quy định cụ thể tiêu chuẩn và điều kiện của kế toán trưởng phù hợp với từng loại đơn vị kế toán.

P

phuongthanh_8384

Guest
Ở chố mình, chị kế toán mới vào, có bằng trung cấp kế toán thôi, nhưng làm thủ kho ở chỗ khác được 1 năm vẫn được bổ nhiệm làm kế toán trưởng đấy thôi.
Còn bên thuế không phải lúc nào họ cũng thông báo cho mình đâu mà mình phải trực tiếp hỏi họ đấy bạn à.

H

Hồng Đào

Guest
19/4/06
13
0
0
39
Tphố
vậy theo bạn phuongthanh 8384 thi nếu kế toán trưởng mà ko có bằng kế toán trưởng sẽ vi pham luật không?

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Hồng Đào nói:
vậy theo bạn phuongthanh 8384 thi nếu kế toán trưởng mà ko có bằng kế toán trưởng sẽ vi pham luật không?

Theo quy định nếu GĐ hay người đứng đầu Cty bổ nhiệm kế toán trưởng không đúng theo quy định thì sẽ bị phạt tối đa là: 20.000.000 đồng.

Bổ nhiệm kế toán trưởng mà không có chứng chỉ KTT thì sẽ bị phạt đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA