Phân phối lợi nhuận sau thuế

• Thread starter tuanhuehn
  • Ngày gửi
T

tuanhuehn

Guest
11/1/06
26
0
0
ha noi
Các bạn ơi cho mình hỏi với, đây là lần đầu tiên mình làm nên mình chẳng biết gì cả. Phân phối lợi nhuận sau thuế vào các quỹ thì mình phải làm thế nào, có ảnh hưởng đến bảng cân đối kế toán không.

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

winter

Guest
13/3/06
46
0
0
Vungtau
phân phối lợi nhuận sau thuế dựa theo điêu lệ công ty , trong điều lệ có nói rõ việc phân chia lợi nhuận cũng như tỷ lệ trích lập các quỹ . bạn hãy xem lại nha.
theo minh nghĩ nó không ảnh hưởng đến BCĐKT . Vì viêc phân phối lợi nhuận xảy ra trong năm ( sau khi lập BCTC ) . còn BCĐKT chỉ thê hiện số dư đầu năm , cuối kỳ thôi . nên chắc chắn không ảnh hưởng đến BCĐKT kỳ này của bạn rồi.

T

tuanhuehn

Guest
11/1/06
26
0
0
ha noi
Nhưng trên BCĐKT vẫn thể hiện cột lợi nhuận chưa phân phối

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Nguồn vốn chủ sở hữu thì ko thay đổi nhưng các khoản mục bên trong sẽ thay đổi

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hì, ảnh hưởng đến Bảng cân đối kế toán thế nào được vì rằng: Lợi nhuận chỉ được phân phối sau khi đã có kết quả hoạt động kinh doanh, các con số trích lập sẽ được hạch toán vào đầu năm sau.

N

NinhVietHoa

Guest
14/4/06
15
0
0
Ha Noi
Việc phân phối lợi nhuận chỉ đơn thuần là việc chuyển 421 vào các quỹ theo tỷ lệ quy định trước của Cty hoặc theo quy định của NN nếu là Cty nhà nước. Như thế sẽ không ảnh hưởng gì đến Tổng nguồn vốn trước và sau phân phối.

L

luuhuyenmai511

Sơ cấp
10/1/11
8
0
1
vinh phuc
Lợi nhuận đã phân phối rồi thì lầm gì còn số liệu thể hiện ở cột lợi nhuận chưa phân phối nữa bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA