Thắc mắc về nộp tờ khai!

• Thread starter PA83
  • Ngày gửi
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Hôm qua em đi nộp tờ khai thuế GTGT cùng tờ khai tình hình sử dụng hóa đơn tháng 3 và cả quý(vì nộp chậm 1 ngày nên bị phạt 50.000).Nhưng mấy bác thuế chỉ đưa lại cho em có mỗi bản tờ khai thuế GTGT, và lại không ký cho em vào sổ mua hóa đơn như mọi lần nữa chứ, em có hỏi lại thì bảo ko cần.Nhưng em vẫn ko yên tâm lắm, ko biết có sao ko nhỉ?:error:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đào Thu Hường

Guest
22/3/06
9
0
0
HN
Từ tháng 1 năm 2006 cục thuế không ký vào quyển mua hóa đơn nữa mà họ ký nhận chính vào tờ báo cáo sử dụng hoá đơn đó.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Sao lại thế nhỉ?Vì từ tháng 1 đến tháng 3 năm 2006, cục thuế bên em họ vẫn ký xác nhận vào sổ mua hóa đơn mà.Chăng hiểu thế nào nữa???????

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Thứ nhất: ở chỗ mình vẫn ký vào tờ quyển mua hoá đơn.
Thứ 2: khi họ thu của mình 1 khoản tiền gì thì cũng phải có chứng từ kèm biên bản
và thường thì nếu nộp chậm lần đầu thì phải làm biên bản thôi chứ không thu tiền phạt như vậy.
Bạn kiểm tra lại đi nhé.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Nhưng mấy bác thuế đã nói thế thì mình biết làm thế nào?Chỉ sợ tháng sau mang sổ mua hóa đơn đến phòng ấn chỉ không thấy có ký nhận gì của tháng trước lại bị phạt thì lúc đó phải làm sao nhỉ?

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
phunganh285 nói:
Nhưng mấy bác thuế đã nói thế thì mình biết làm thế nào?Chỉ sợ tháng sau mang sổ mua hóa đơn đến phòng ấn chỉ không thấy có ký nhận gì của tháng trước lại bị phạt thì lúc đó phải làm sao nhỉ?
Bây giờ bạn có lo lắng thì bạn cũng đâu có được ký nhận. Vậy thì cứ để xem tháng sau người ta xử lý thế nào. Nếu bị phạt, thì cũng phải chịu. Đừng lo nhiều nữa, bạn nhé!

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Nếu họ đã nói thế thì đừng lo bạn ạ! Vì mình làm "đúng" theo nói họ mà, chỉ sợ khi mình làm không đúng "ý của họ" thôi - lúc ấy mới đáng lo bạn ạ.

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
phunganh285 nói:
Hôm qua em đi nộp tờ khai thuế GTGT cùng tờ khai tình hình sử dụng hóa đơn tháng 3 và cả quý(vì nộp chậm 1 ngày nên bị phạt 50.000).Nhưng mấy bác thuế chỉ đưa lại cho em có mỗi bản tờ khai thuế GTGT, và lại không ký cho em vào sổ mua hóa đơn như mọi lần nữa chứ, em có hỏi lại thì bảo ko cần.Nhưng em vẫn ko yên tâm lắm, ko biết có sao ko nhỉ?:error:

Bây giờ họ đâu có nhận tờ khai tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng nữa đâu, họ chỉ nhận theo quý thôi. Tháng này quên không làm quí một, tháng sau làm cho quí 1 không biết có sao không nhỉ !

Chắc lại bị phạt.

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Phuongnam nói:
Bây giờ họ đâu có nhận tờ khai tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng nữa đâu, họ chỉ nhận theo quý thôi. Tháng này quên không làm quí một, tháng sau làm cho quí 1 không biết có sao không nhỉ !

Chắc lại bị phạt.
Đương nhiên là bị phạt rồi, nộp báo cáo trễ còn bị phạt, thì nói gì đến việc quên không làm BC tờ khai cho quý 1. Nhưng cũng lạ, tại sao cán bộ quản lý thuế của bạn lại không nhắc nhỡ khi xem báo cáo của bạn? hì..hì

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Có nhất thiết phải làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý1 không vậy? DN mình mới thành lập nên cũng không rõ với lại chẳng thấy ai " nhắc nhở" gì....................................?

I

Indochinavn

Guest
9/4/06
8
0
0
TP.HCM
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
Đương nhiên là bị phạt rồi, nộp báo cáo trễ còn bị phạt, thì nói gì đến việc quên không làm BC tờ khai cho quý 1. Nhưng cũng lạ, tại sao cán bộ quản lý thuế của bạn lại không nhắc nhỡ khi xem báo cáo của bạn? hì..hì

Hình như cán bộ Thuế không xem kỹ bc của mình hay sao ấy. Mình nghĩ thỉnh thỏang họ không biết trong ấy có cái gì...

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Sao lại không nhỉ?Vẫn phải nộp đấy chứ.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Phuongnam nói:

Chắc lại bị phạt.

Ơ, có quy định không phải nộp tờ khai tình hình sử dụng hoá đơn tháng từ bao giờ thế bạn? Sao mình đi nộp họ vẫn nhận. Tháng trước mình đóng bộ tờ khai, đáng lẽ phải để tờ khai sử dụng hoá đơn ở cuối thì mình xếp lên trên, cán bộ nhận tờ khai giở xuống cuối để đóng dấu không thấy còn hỏi mình mà.

Bạn gì đấy nộp chậm có 1 ngày mà còn bị phạt nữa là bạn quên không nộp, chắc là phải chuẩn bị móc hầu bao thôi.

N

nhung_kt_tlc

Guest
12/9/05
21
0
1
ha noi
chả hiểu thế nào nữa. Mình đi nộp vẫn nộp cả tờ Báo cáo sử dụng hoá đơn hàng tháng mà có thấy các bác thuế nói gì đâu. Mà cũng chẳng thấy bảo là thay đổi phải nộp theo quý nữa. Hay là mỗi nơi một khác nhỉ.

antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Theo quy định bạn cần phải nộp BC sử dụng hoá đơn tháng kèm với BCThuế hàng tháng chậm nhất ngày 10 tháng sau . Sau tháng cuối qúy , nộp thêm BC sử dụng hóa đơn qúy. Nếu bạn mua hóa đơn thì cần phải BC cho cán bộ quản lí trực tiếp kí vào hồ sơ xin mua ( không kí vào sổ mua ) sau đó lên chi cục thuế quận , tại đây cán bộ quản lí bán hóa đơn sẽ kí vào sổ mua hóa đơn. Điều này rất quan trọng vì nó dùng để đối chiếu kí hiệu và seri hóa đơn, bạn nhớ phải xem cẩn thận tránh trường hợp kí hiệu và seri trên hóa đơn và trong sổ mua khác nhau .
Mình chưa thấy có quy định bỏ BC hóa đơn tháng.
Tất cả các trường hợp bị phạt đều phải có biên bản và biên lai thu.

Sửa lần cuối:
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Tháng này thì ổn rồi và cũng không phải lo lắng gì cho tháng trước nữa.Bởi các bác bên Thuế đã giải thích rõ rang rồi, nếu ai ở quận Hoàng Mai thì hàng tháng không cần phải qua phòng Ấn chỉ nữa, cũng không cần phải mang quyển Sổ mua HĐ đi nữa.Tất cả đều thông qua phòng xử lý dữ liệu. Vậy mà tháng trước làm mình lo sốt vó.Cảm ơn mọi người nhiều nhé!