Muốn tắt System restore của HĐH thì làm ntn?

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
N

NTAC

Guest
Tôi đang cấp nhật BKAV thì có hướng dãn bạn phải tắt system restore của hệ điều hành win XP vậy tôi phải làm ntn ? Ban hãy guíp tôi với

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
BKAV có hướng dẫn tắt System Restore
Click phải My computer, chọn Properties, chọn tap System Restore --> Check Turn off System Restore on all drives

N

NTAC

Guest
Tôi đã Click phải My computer, chọn Properties, nhưng chẳng thấy tap System Restore đâu cả bạn à, tôi dùng win XP

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Trên Windows ME
Bạn bấm chuột phải My computer chọn Properties, chọn tab Performance rồi click vào nút File Sytem.
Trên cửa sổ File System Properties chọn tab Troubleshooting và đánh dấu chọn vào ô vuông Disable Sytem Restore, sau đó bấm nút OK đề hoàn tất.

Trên Windows XP
- Bấm chuột phải My Computer, chọn Properties
- Chọn tab System Restore và đánh dấu chọn vào ô vuông 'Turn off System Restore on all drives" rồi OK
- Bấm tiếp nút Yes trên thông báo System Restore để hoàn tất.
Chúc thành công.

N

NTAC

Guest
Tôi đã Click phải My computer, chọn Properties, nhưng chẳng thấy tap System Restore đâu cả bạn à, tôi dùng win XP ???????????

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
NTAC nói:
Tôi đã Click phải My computer, chọn Properties, nhưng chẳng thấy tap System Restore đâu cả bạn à, tôi dùng win XP ???????????

Nó ở ngay hàng đầu tiên bên trái đó: System Restore. Không có chữ tab ở đầu. Nếu bạn không tìm thấy thì ..."bó tay"

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
NTAC nói:
Chỉ cần chuột phải vào My Computer/Properties là nhìn thấy ngay SR mà!

Sửa lần cuối:
C

caybutchi

Guest
10/6/06
12
0
0
iraq
Theo tôi, bạn không nên dùng phần mềm diệt virus này, vì nó chỉ diệt được các thứ yếu
System rétore là chức năng không thể thiếu được của win, nếu không có nó bạn không thế phục hồi hệ thống được.
Bạn hãy dùng các phần mềm diệt virus nổi tiếng , www.download.com

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Ồ.Trang này cũng được hỏi về vi tính hả! cho mình hỏi với.Vì sao mình không được quyền gửi file.Mình không in đậm các chữ được có ai giúp mình với.Thanks !

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Lúc nào cũng có trên 40 người truy cập mà không ai làm ơn giúp mình nhỉ?
Chờ mãi khi sáng đến giờ.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Ngphuocthien nói:
Ồ.Trang này cũng được hỏi về vi tính hả! cho mình hỏi với.Vì sao mình không được quyền gửi file.Mình không in đậm các chữ được có ai giúp mình với.Thanks !

Bạn xem bài hướng dẫn tại đây nha.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Mình vẫn chưa hiểu,bạn có thể cụ thể hơn không,điều kiện có quyền gửi file, phải là bao nhiêu bài mới được gửi và được chỉnh sử trong vùng soạn thảo.Cám ơn nhiều!

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Ngphuocthien nói:
Mình vẫn chưa hiểu,bạn có thể cụ thể hơn không,điều kiện có quyền gửi file, phải là bao nhiêu bài mới được gửi và được chỉnh sử trong vùng soạn thảo.Cám ơn nhiều!

Từ 50 bài trở lên, bạn sẽ có quyền gởi kèm file. Với điều kiện các bài của bạn post ko nằm trong các box ko đc tính điểm và ko vi phạm nội quy. Về việc chỉnh sửa trong vùng soạn thảo thì bình thường mà. Bạn muốn tô đậm thì bạn nhấn vào chữ B ở trên hoặc bạn nhấn Ctrl+B (tương tự như word).

Thân,
Chúc bạn sang tuần mới có thêm niềm vui mới.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA