Nhờ giúp đở - Đổi chiều của sheet

• Thread starter tonykhanh1818
  • Ngày gửi
T

tonykhanh1818

Guest
11/1/06
13
0
0
Bác nào biết cách tao một Sheet đứng trong một file Excel không giúp mình với
Thay vì các Sheet nằm ngang thì mình chuyển sang đứng
Mong các bác giúp đở
Tonykhanh1818

--------------
Bình_OverAC: Bác chú ý cách đặt tên đề tài nhé. Tên đề tài cần rõ nghĩa.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear all,
---------
Chắc ý của tonykhanh1818 là muốn cái thẻ bảng tính thay vì nằm dưới đáy thì bây giờ nó nằm bên phải hoặc bên trái màn hình(?). Chắc là không phải vậy chứ nếu không là "hơi mệt à nha".
Theo cách hiểu của người chập chững thì mình hiểu là tonykhanh1818 muốn xoay chiều dữ liệu trong một bảng tính, ví dụ số thứ tự thay vì được đánh theo hàng thì giờ đánh theo cột(?). Nếu đúng như vậy thì "dễ ợt à nha": Cái đó gọi là chuyển dữ liệu từ cột thành hàng và ngược lại.

T

tonykhanh1818

Guest
11/1/06
13
0
0
Đúng rồi
trong diển đàn có bạn hướng dẩn là copy các sheet nằm ngang rồi....nhưng mình không thể copy cac sheet được
VD mình muon copy các Sheet1 Sheet2 Sheet3

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
tonykhanh1818 nói:
Đúng rồi
trong diển đàn có bạn hướng dẩn là copy các sheet nằm ngang rồi....nhưng mình không thể copy cac sheet được
Tôi vẩn không hiểu ý bạn là gì? Thay vì bạn post bài lung tung đề nghị bạn giải thích rõ ý của mình để mọi người giúp chứ thế này hoài chẳng giải quyết được gì.

O

omron

Guest
28/6/05
34
0
0
47
TPHCM
Theo mình hiểu là : cột A, B, C thành hàng 1,2,3 va hàng 1,2,3 thành cột A, B,C như vậy ta sẽ có 65536 cột và 256 hàng ! Đúng không ?

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
omron nói:
Theo mình hiểu là : cột A, B, C thành hàng 1,2,3 va hàng 1,2,3 thành cột A, B,C như vậy ta sẽ có 65536 cột và 256 hàng ! Đúng không ?
Thế thì gay quá. Câu trả lời là ... #NA

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
tonykhanh1818 nói:
Đúng rồi
việc đổi chiều (paste special - transpose) chỉ có thể áp dụng cho một range thôi. Bạn không thể dùng lệnh copy sheet để xoay ngay một sheet được đâu.

Chúc bạn vui.

M

mysterious_girl

Guest
workman nói:
việc đổi chiều (paste special - transpose) chỉ có thể áp dụng cho một range thôi. Bạn không thể dùng lệnh copy sheet để xoay ngay một sheet được đâu.

Chúc bạn vui.
Thế có xoay như thế này ko bác?:bigok: :freddy:

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Được đấy!

omron nói:
Theo mình hiểu là : cột A, B, C thành hàng 1,2,3 va hàng 1,2,3 thành cột A, B,C như vậy Đúng không ?
1/. Trong Excel thì bạn chỉ làm vậy được khi bảng tính của bạn chỉ 255 records mà thôi!
2./ Mình thấy trong phần mềm LECXE làm được cái này đấy; nếu bạn không tím thấy thì ngày 30/02 tới mình sẽ chỉ cho! :dance2: :cool2:

Sửa lần cuối:
M

mysterious_girl

Guest
HongViet nói:
1/. Trong Excel thì bạn chỉ làm vậy được khi bảng tính của bạn chỉ 255 records mà thôi!
2./ Mình thấy trong phần mềm LECXE làm được cái này đấy; nếu bạn không tím thấy thì ngày 30/02 tới mình sẽ chỉ cho! :dance2: :cool2:
Năm nào vậy bác nhỉ?:error:

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
tonykhanh1818 nói:
Bác nào biết cách tao một Sheet đứng trong một file Excel không giúp mình với
Thay vì các Sheet nằm ngang thì mình chuyển sang đứng
Mong các bác giúp đở
Tonykhanh1818

--------------
Bình_OverAC: Bác chú ý cách đặt tên đề tài nhé. Tên đề tài cần rõ nghĩa.

Có nhất thiết không bạn? Điều này tôi dám chắc EXCEL và một số lớn các công cụ khác không làm vì không áp dụng thực tế nhiều. Nếu có thì có thể một PM khác mà thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA