Nộp BC tình hình sử dụng HĐ quý 1

• Thread starter pinksunny
  • Ngày gửi
P

pinksunny

Guest
22/2/06
34
0
0
Son Tay
Các bác ơi cho E hỏi: Cứ hết 1 quý là lại phải làm BC tình hình sử dụng hoá đơn quý ạ? Mẫu BC đó cũng giống như mẫu BC tháng đúng k?
Thời hạn nộp là từ ngày bao nhiêu đến ngày bao nhiêu ạ?
Hôm nay 13/4 đã hết hạn nộp của quý 1 chưa vậy? Và nếu E làm BC rồi lên thuế nộp liệu có bị phạt k (E mới làm lần đầu)?

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Chính xác là như vậy rồi!
Không biết bên bạn thế nào chứ bên mình là ngày 10/4 hết hạn.Có lẽ sẽ bị phạt đấy.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Hình như hạn nộp BC quý là sau 15 ngày kể từ ngày kết thúc quý. Còn mẫu thì cũng giống như BC tháng.
Nhưng mà đằng nào cũng phải nộp, sao không nộp luôn cùng với Tờ khai thuế tháng

Sửa lần cuối:
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Sao lại thế nhỉ?Mình ở bên Hoàng Mai, vẫn phải nộp đấy chứ.Bên thuế họ còn gọi điện nhắc nhở vì chưa nộp cơ đấy.

H

huytq

Guest
16/11/05
82
0
0
41
Hà Nội
Bên mình quận Thanh Xuân cũng bỏ nộp cái này rồi mà! Sao mà mỗi chi cục một kiểu thật khổ cho dân kế toán bọn mình quá!

P

pinksunny

Guest
22/2/06
34
0
0
Son Tay
Mỗi người trả lời 1 cách khác nhau nên tớ vừa phải hỏi chị qlý thuế bên tớ (quận Đống Đa), chị ấy bảo vẫn phải làm và thời hạn nộp có thể đến ngày nộp tờ khai của tháng sau quý. Nghĩa là hạn nộp của quý 1 có thể đến ngày 10/5 cơ.
Mệt quá, sao bên thuế họ k thống nhất với nhau nhỉ?

B

bokinhvan269

Guest
11/11/05
13
0
0
42
quang ninh
chào các bạn mình cũng là kế toán mới và mình thuộc CCT Hoàng Mai nhưng mà mình cũng ko phải nộp báo cáo tình hình sử dụng HĐ quý I. Vì mình đã kê khai giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước vào từng BCSDHĐ từng tháng nên ko phảii nộp báo cáo Quý.
Còn công ty nào mà chưa kê khai giấy nộp tiền thì phải nộp đấy
Chào thân ái và chúc các bạn một ngày làm việc vui vẻ nhé

N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
Mình thì không rõ ở các chi cục thuế khác ntn nhưng ở CCT Hoàng Mai thì bắt buộc phải nộp đấy. Còn ở CCT Đống Đa, quý I/2005 lúc mình mới bắt đầu làm có đem nộp nhưng thấy người nhận có vẻ ngạc nhiên với việc nộp bcáo quý nên từ các quý sau mình không nộp nữa và cũng chẳng thấy ai nhắc nhở gì cả. Chẳng biết thế nào nữa. Nhưng có lẽ từ quý sau cứ làm và nộp cho chắc nhỉ. Thừa còn hơn thiếu mà.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Mình ở quận Ba Đình, và họ vẫn bắt nộp BCSDHD quý. Thực ra mình nghĩ đã BC từng tháng rồi thì cần gì BC quý nữa nhỉ? Mà có khi nộp các bác thuế cũng chẳng buồn xem. Cùng là ngành thuế mà chẳng có quy định thống nhất gì cả, khổ thân kế toán và doanh nghiệp, tốn công tốn giấy quá.

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Mình cũng ở quận Hoàng Mai đây nhưng có thấy ai nhắc nhở gì về việc nộp báo cáo hàng quý đâu, chỉ có cuối năm mình mới thấy thông báo nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của quý 4 cùng với BC tình hình sử dụng hoá đơn năm thôi

H

HoangThanhHai

Guest
9/2/06
7
0
0
ha noi
CTy mình thuộc CCT Gia Lâm, Tháng 1/06 CCT còn gửi cho các đơn vị CV yêu cầu chỉ phải nộp : Báo cáo tháng theo mẫu BC-26/HĐ từ 1-10 của tháng sau và BCáo QTHĐ năm theo mẫu BC-29/HĐ trước 25/2 của năm sau thôi. Khi nộp phải mang theo sổ mua HĐ để ký xác nhận .

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Trời ! Thế này thì chẳng biết thế nào mà thống nhất nhỉ?Thôi, cứ nộp :thừa còn hơn thiếu mà.

H

hoanguyen

Guest
4/4/06
21
0
1
40
TP Nam dinh
Mình cũng mới làm kế toán thôi. Tháng này mình cũng chỉ làm báo cáo thuế như các tháng trước cũng có Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của tháng 3 thôi. Chứ mình cũng không làm báo cáo quý không biết có sao không. Cũng không thấy bên thuế họ nói gì. Mình ở CCT Ba Đình.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
hoanguyen nói:
Mình cũng mới làm kế toán thôi. Tháng này mình cũng chỉ làm báo cáo thuế như các tháng trước cũng có Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của tháng 3 thôi. Chứ mình cũng không làm báo cáo quý không biết có sao không. Cũng không thấy bên thuế họ nói gì. Mình ở CCT Ba Đình.
Tớ cũng ở Q.Ba Đình nè. Tớ đi nộp gặp mấy người, họ cũng đều nộp BCHĐ quý mà. Vậy tốt hơn hết là mình cứ nộp, thừa còn hơn là thiếu, nhỡ sau này họ không thấy nộp, hạnh hoẹ bắt nộp phạt thì mệt.

P

pinksunny

Guest
22/2/06
34
0
0
Son Tay
hoaanh2912 nói:
Tớ cũng ở Q.Ba Đình nè. Tớ đi nộp gặp mấy người, họ cũng đều nộp BCHĐ quý mà. Vậy tốt hơn hết là mình cứ nộp, thừa còn hơn là thiếu, nhỡ sau này họ không thấy nộp, hạnh hoẹ bắt nộp phạt thì mệt.
Tớ cũng đồng ý với ý kiến của "hoaanh2912". Nhỡ mình k nộp mấy người bên thuế lôi mình lên "long đầu trảm" thì khổ.Thà mất 1 ít giấy + công đi còn hơn mất 1 khoản "money" của công ty.:dance2:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
pinksunny nói:
Tớ cũng đồng ý với ý kiến của "hoaanh2912". Nhỡ mình k nộp mấy người bên thuế lôi mình lên "long đầu trảm" thì khổ.Thà mất 1 ít giấy + công đi còn hơn mất 1 khoản "money" của công ty.:dance2:
Theo mình, quy định phải nộp BC theo quý đã có lâu rồi, sau đó bỏ vì thấy hàng tháng đều BC rồi thì cái BC quý trở nên thừa. Nhưng có nơi vẫn phải nộp theo mình đoán thì do 1 trong 3 trường hợp:

- Hoặc là cán bộ chuyên quản không cập nhật nên cứ muốn DN nộp cho chắc.

- Hoặc là nội bộ ngành thuế yêu cầu cán bộ chuyên quản phải tự làm cái đó để theo dõi, tránh việc hành DN nhưng họ làm biếng nên muốn DN làm.

- Hoặc do yêu cầu theo dõi riêng của cơ quan thuế địa phương.

Mình thì suốt từ 2004 chẳng phải nộp.

H

hoanguyen

Guest
4/4/06
21
0
1
40
TP Nam dinh
hoaanh2912 nói:
Cảm ơn hoaanh2912 nha! Mình thấy quý IV năm 2005 cũng không phải nộp mà người quản lý thuế của công ty mình cũng không thấy nói gì. Nên cũng không nộp nữa. Thấy bác OldNTV lý luận rất chặt chẽ đó.

M

minh_long

Guest
2/9/04
20
0
0
41
ha noi
Việc nộp BCSD hoá đơn hàng quí thì ở đầu mà chăng phải nộp. Các cậu này lạ thật. Theo mình tôt nhất là nên nộp cùng tờ khai thuế hàng tháng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA