Cẩn hỏi gấp

• Thread starter giotmuadem
  • Ngày gửi
G

giotmuadem

Guest
15/3/06
4
0
0
TP Da Nang
Dạ em xin kính chào các anh chị và các bạn. Có ai có thể giúp em có được câu trả lời không ạ. Em học trung cấp, chuẩn bị đi thực tập em có dự định thực tập tại Công ty Cấp thoát nước. Vậy các anh chị và các bác có thể cho em xin một lời khuyên có nên đến thực tập không ạ. Hay là nên chọn một nơi khác thực tập thì tốt hơn. Nếu như thực tập ở đó em nên chọn để tài nào ạ? EM xin chân thành cảm ơn các bác đã giúp đỡ em nhiệt tình ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhanketoan

Guest
Bạn phải tự chọn đề tài chứ?, nếu mình chọn đề tài xong thì mình quyết định vào Công ty nào cho dễ làm 1 bài luận văn chứ.Nhưng theo mình nghĩ thì vào Công ty nào thực tập chẳng được chủ yếu là mình lấy số liệu để làm bài thôi mà.
Với lại, khi chuẩn bị tốt nghiệp thầy cô của mình đã định hướng cho mình từng đề tài mà, mình phải chọn đề tài nào mà ít người chọn càng tốt, vì họ ghét sự trùng lập, và họ đề phòng việc sao chép lẫn nhau giữa các học viên, nếu bạn chọn đề tài khác họ thì dễ có nhiều điểm hơn...

Sửa lần cuối:
H

Hoàng Thị Ngọc

Guest
12/4/06
3
0
0
40
Thanh - Hà
Chào em !

Chị vừa đọc qua câu hỏi cầ sự giúp đỡ của em.Và theo chị em có thể thực tập ngay ở công ty cấp thoát nước ( nếu như công ty này có nhiều đk thuận lợi cho em đựơc tiếp súc với công việc kế toán). Tất nhiên nếu em chọn công ty khác em cho là tốt hơn về nhiều mặt thì em nên chọn , cái này đơn giản quá mà cưng !
Còn về đề tài:
Ở mỗi đề tài em sẽ học được những kinh nghiệm khác nhau cách vào sổ sách, hạch toán, theo dõi...khác nhau.
Chị nghĩ đơn giản nhất là kế toán Tiền mặt - nhưng nếu chọn đề tài này em chỉ biết được một phần của hệ thống kế toán. Còn em muốn tìm hiểu nhiều nên đi vào kế toán tổng hợp.Thế nhé !
Chúc em thành công !

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
giotmuadem nói:
Dạ em xin kính chào các anh chị và các bạn. Có ai có thể giúp em có được câu trả lời không ạ. Em học trung cấp, chuẩn bị đi thực tập em có dự định thực tập tại Công ty Cấp thoát nước. Vậy các anh chị và các bác có thể cho em xin một lời khuyên có nên đến thực tập không ạ. Hay là nên chọn một nơi khác thực tập thì tốt hơn. Nếu như thực tập ở đó em nên chọn để tài nào ạ? EM xin chân thành cảm ơn các bác đã giúp đỡ em nhiệt tình ạ.

Bạn à, thực tập ở Dn nào, lớn nhỏ, ngành nghề gì... Đều không quan trọng. Vì sinh viên mới ra trường chưa thể đủ kiến thức để nói hết về một doanh nghiệp (dù là DN nhỏ xíu).
Vì thế bạn không nên băn khoăn là thực tập ở DN nào. Điều quan trọng là sau khi vào thực tập, bạn cố gắng cư xử tốt để được các Anh chị đi trước hướng dẫn và cho số liệu.
Về bài khoá luận. Bạn chỉ cần phân tích một chủ đề nhỏ thôi, Nhưng bài viết nêu được quan điểm sáng tạo và cách nhận xét sáng suốt về tình hình thì sẽ được điểm cao. còn viết về tổng hợp thì bài viết dễ bị loãng vì "nói lan man" và kiến thức không đủ.

Một chút góp ý, chúc bạn thành công.

G

giotmuadem

Guest
15/3/06
4
0
0
TP Da Nang
Nhưng có một vấn đề em còn băn khoăn thế này, em mong các anh chị giúp đỡ em được chứ ạ. Công ty Cấp thoát nước là Dn hành chính sự nghiệp nhưng ở trường bọn em lại học chủ yếu về kế toán sản xuất. Nếu như vậy thực tập ở công ty trên liệu có ổn không nhỉ. Bọn em cũng học cả kế toán hành chính sự nghiệp nhưng mà học không được sâu rộng như kế toán sản xuất. Vậy em phải làm sao bây giờ ạ. Em mong nhận được lời khuyên từ anh chị rất nhiều.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Nếu bạn có chỗ khác thực tập ( cụ thể là thực tập ở một DN chuyên sản xuất hay KD thương mại ) mà bạn chắc về loại hình đó thì sẽ thuận lợi hơn. Còn không có chỗ khác mà chỉ có công ty cấp nước thì không lựa chọn cũng không được đúng không ? Vậy cái chính là mình phải cố gẳng thôi. Công ty cấp nước là đơn vị hành chính sự nghiệp do dó mà có những đặc trưng của DN hành chính sự nghiệp nói chung. Trên cơ sở mình nắm được tổng quát về đơn vị HCSN mình áp dụng vào công ty cấp nước cũng không khó đâu. Bạn cố gắng nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA