Tải dữ liệu vào HTKK, cột ngày tháng bị đảo lộn

• Thread starter phuong trang
  • Ngày gửi
P

phuong trang

Guest
Chào cả nhà

Mình khai thuế trên phần mềm HTKK 3.0.1, mình tải dữ liệu từ Bảng kê mua vào lên phần mềm, thì cột ngày tháng năm của mình bị đảo lộn lên hết ( VD: ngày 20/11/2011-> vào HTKK 3.0.1 bị đảo thành ngày 11/20/2011)
bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục nhé.
Thanks thanks!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Bạn có thể khắc phục lỗi đó như sau :
- Để nhận được ngày tháng không bị lỗi cần định dạng ngày tháng trong file excel như sau: dd/mm/yyyy tức là ngày nhập 2 số, tháng nhập hai số, năm nhập 4 số (ví dụ: 05/06/2008) cách điều chỉnh-trên thanh taskbar hoặc Vào Start → Settings → Control Panel → Date and time→chọn ngày thánh năm kiểu dd/mm/yyyy→chọn APP.
Theo tài liệu HD xử lý 1 số TH vướng mắc khi dùng 3.0.1 của Cục Thuế Hải Dương.

Sửa lần cuối:
hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Để định lại dạng ngày tháng, vào Start → Settings → Control Panel → Regional and Language.../ Customize/Date→chọn ngày tháng năm kiểu dd/mm/yyyy→chọn APP.
Mình vẫn làm theo cách này:
Bạn vào Format/ Cells: tại tab Number của bảng Format cells, trong mục Category, chọn Date, nhìn sang bên phải, ở mục Locale(location), bạn chọn Vietnamese, ở mục Type phía trên bạn chọn dòng ngày/ tháng/ năm.

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Chào cả nhà

Mình khai thuế trên phần mềm HTKK 3.0.1, mình tải dữ liệu từ Bảng kê mua vào lên phần mềm, thì cột ngày tháng năm của mình bị đảo lộn lên hết ( VD: ngày 20/11/2011-> vào HTKK 3.0.1 bị đảo thành ngày 11/20/2011)
bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục nhé.
Thanks thanks!!

Lỗi này là do khi kê khai trên excel đã không format dạng text nên khi nhận vào bị lỗi như thế.
với lỗi này thì bạn phải tách các số đó rà và nối lại dạng text sẽ được

= day(A:5) &"/"&month(A:5)&"\"&year(A:5)

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Về phần này, tại hội thảo về giao dịch điện tử tôi đã phát biểu có mặt tham dự của ông đỗ Hoàng Anh Tuấn ( thưa trưởng bộ Tài chính ), ông đỗ Thắng Hải ( thứ trưởng bộ Công thương; ông Thắng ( phó thống đốc Ngân hàng nhà nước; ông Nguyễn đại Trí ( tổng cục phó Tổng cục Thuế thi ông Trương Gia Bình chủ tich hội đồng quản trị FPT đơn vị chủ trì duy trì và cải tiến phần mềm hỗ trọ kêkhai thuế đã phải XIN LỖI rồi. Tôt nhất bạn cứ tải lên rồi sai đâu sửa đó./.

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Về phần này, tại hội thảo về giao dịch điện tử tôi đã phát biểu có mặt tham dự của ông đỗ Hoàng Anh Tuấn ( thứ trưởng bộ Tài chính ), ông đỗ Thắng Hải ( thứ trưởng bộ Công thương; ông Thắng ( phó thống đốc Ngân hàng nhà nước; ông Nguyễn đại Trí ( tổng cục phó Tổng cục Thuế thi ông Trương Gia Bình chủ tich hội đồng quản trị FPT đơn vị chủ trì duy trì và cải tiến phần mềm hỗ trọ kêkhai thuế đã phải XIN LỖI rồi. Tôt nhất bạn cứ tải lên rồi sai đâu sửa đó./.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA