Có thể sumif với nhiều điều kiện hay ko?

• Thread starter gingerjaw
  • Ngày gửi
G

gingerjaw

Guest
8/4/06
11
0
0
42
TP.HCM
Chào các anh chị!
Các anh chị cho em hỏi: mình có thể sumif với nhiều điều kiện được hay ko?
Hình thức kế toán bên em là NKC, em có 1 file Gốc với đầy đủ các nghiệp vụ kinh tế ps gôm các cột: Ngày-Số chtừ-Diễn giải-TK Nợ-TK có- Số tiền-Mã đối tượng
Em muốn làm thêm 1 sheet công nợ tổng hợp theo từng mã đối tượng, trong đó có các cột: tên đối tượng-Mã đối tượng-Sdư đkỳ- Số psinh nợ trong kỳ-Số psinh có trong kỳ-SDCK
Trong đó cột số psinh nợ sẽ là tổng số psinh nợ bên sheet Gốc!, tương tự với cột Psinh có.
Em muốn dùng hàm sumif hoặc sum kết hợp với if mà ko cần phải thêm bất kỳ cột trung gian nào bên sheet Gốc!, có được ko các anh chị?
Các anh chị giúp giùm, em hơi bị dốt Excel. Hihi...

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Bạn có thể tìm các bài về sumproduct để tìm hiểu. Vấn đề này đã được bàn nhiều trong diển đàn.
Chúc bạn thành công.

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Nếu dùng Sum(If hay SumProduct ...kỹ thuật công thức mảng thì không cần cột trung gian. Nếu muốn dùng SumIf có nhiều điều kiện thì bắt buộc Sheet gốc phải có một cột trung gian.

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Bình_OverAC nói:
Bạn có thể tìm các bài về sumproduct để tìm hiểu. Vấn đề này đã được bàn nhiều trong diển đàn.
Chúc bạn thành công.

Thế này. Hiện nay ma xó của EFC là WhoamI đã tạm thời rửa tay gác kiếm về quê chăn vịt nên em hãy thay W làm ma xó vậy. Nếu đã được bàn nhiều trên Forum rồi và em biết chỗ thì chỉ cho các member biết để họ nhanh chóng có được thứ họ cần nhé. Giúp thế mới là giúp chứ vì dù sao chú cũng biết mọi đồ đặc của diễn đàn đặt ở chỗ nào rõ hơn các newbees, vậy hỉ? (ngủ hỉ?)

G

gingerjaw

Guest
8/4/06
11
0
0
42
TP.HCM
Cám ơn các anh chị rất nhiều. Em đã tìm ra được bài về sumproduct trên diễn đàn và ứng dụng vào file của em được rồi. Cám ơn các anh chị.

V

Vu Thi Dieu Thu

Guest
Bạn đã tìm ra được bài về sumproduct trên diễn đàn rồi đúng không?
Cụ thể là chỗ nào vậy? Chỉ giùm tôi đường dẫn được không?
Cám ơn nhé.

M

mysterious_girl

Guest
Sửa lần cuối:
N

nguoingoainganh

Guest
29/9/06
16
0
0
44
Bắc Ninh
Chưa ai dùng đến các hàm về DataBase?????????????? buồn quá ta

ruadangyeu

ruadangyeu

Guest
30/9/06
143
1
0
Hanoi
my.opera.com
Dùng hàm gì cũng được miễn là mình thấy thuận tiện và đạt được kết quả như mong muốn là được. Nếu bác thấy buồn sao không cho anh em mở rộng tầm mắt và giúp bác đỡ buồn luôn đi.

Buồn mà không giải quyết sớm là nguy đấy!!

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
nguoingoainganh nói:
Chưa ai dùng đến các hàm về DataBase?????????????? buồn quá ta

Tớ đây cũng rất thích Data Basic nhưng vẫn chưa có thời gian để học, tớ rất thích viết chương trình kế toán trong Excel, chỉ có hình thức CTGSổ là tớ chưa hiểu lắm, thấy nó lằng nhằng làm sao ấy, được giải thích rất nhiều, hình cũng được chút chút mà vẫn chưa làm được, hôm nào rãnh rỗi tớ sẽ mài mò cho ra mới thôi.:1108:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA