Rút tiền mặt từ ngân hàng

• Thread starter Trịnh Đỗ Nguyên
  • Ngày gửi
T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Tháng 3 em lên ngân hàng rút tiền bằng SEC. Nhưng không biet vì vội quá mà em quên lấy bảng kiểm kê của ngân hàng, hay em đã để lạc mất ở đâu đó. Khi hạch toán vào Sổ quỹ tiền mặt, em phải ghi phiếu thu, mà không có chứng từ hay giấy tờ gì kèm theo hết. Bây giờ em phải làm sao? Giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn cứ làm phiếu thu bình thường và sẽ dựa vào sổ phụ hàng tháng mà bạn lấy từ ngân hàng là được, hình như công ty bạn còn có gốc của tờ séc đó nữa mà.
Thân

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
MINA nói:
Bạn cứ làm phiếu thu bình thường và sẽ dựa vào sổ phụ hàng tháng mà bạn lấy từ ngân hàng là được, hình như công ty bạn còn có gốc của tờ séc đó nữa mà.
Thân
Vậy chứng từ của em để đi kèm với Phiếu thu đó, chỉ có mỗi Phiếu thu đó thôi hả chị?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Trường hợp của bạn khi nhập quỹ tiền mặt bạn chỉ dần ghi phiếu thu, cuối tháng xuống ngân hàng lấy sổ phụ kèm theo nữa là ok ko có vấn đề gì cả.

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
hoangaccounting nói:
Trường hợp của bạn khi nhập quỹ tiền mặt bạn chỉ dần ghi phiếu thu, cuối tháng xuống ngân hàng lấy sổ phụ kèm theo nữa là ok ko có vấn đề gì cả.
ok! thế là xong rồi! Cám ơn các anh chị nhiều nhé!

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Thông thường khi rút tiền của ngân hàng sẽ có:sổ phụ,bản kiểm kê trong đó ghi rõ nhận bao nhiêu tiền,tiền loại gì bao nhiêu tờ nhưng hình như nó có 1 tờ ngaân hàng giữ tờ đó nên ko bạn chỉ cần kẹp với sổ phụ là được

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Ngân hàng công ty mình cũng thế, mỗi lần rút tiền mặt chỉ cầm tiền về, rồi cuối thàng lấy sổ phị thôi, chứ có giấy tờ gì đâu nhỉ?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Đúng vậy, mình rút tiền ở Vietcombank cũng thế, chỉ có sổ phụ thôi. Còn khi rút tiền thì không có bảng kiểm kê gì cả.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
Tháng 3 em lên ngân hàng rút tiền bằng SEC. Nhưng không biet vì vội quá mà em quên lấy bảng kiểm kê của ngân hàng, hay em đã để lạc mất ở đâu đó. Khi hạch toán vào Sổ quỹ tiền mặt, em phải ghi phiếu thu, mà không có chứng từ hay giấy tờ gì kèm theo hết. Bây giờ em phải làm sao? Giúp em với!

1/ Mỗi ngân hàng sẽ có một loại chứng từ đặc trưng thể hiện cho các nghiệp vụ rút tiền hay gửi tiền hằng ngày. Có nơi dùng SỔ PHỤ NGÀY, có nơi cùng PHIẾU HẠCH TOÁN NGÀY... Các loại chứng từ đặc trưng đó là căn cứ để hạch toán các nghiệp vụ chi tiết phát sinh trong ngày.
2/ Cuối tháng thì hầu hết ngân hàng đều có in SỔ PHỤ THÁNG. sổ phụ này thể hiện các nghiệp vụ phát sinh tháng.
3/ Khi kết thúc năm, NH sẽ gửi cho doanh nghiệp BẢNG ĐỐI CHIẾU SỐ DƯ TÀI KHOẢN. Bảng này có xác nhận và đóng dấu của 2 bên NH và DN.

Nếu em lỡ mất bảng kiểm kê, thì xin họ in cho cái phiếu hạch toán ngày, hoặc sổ phụ ngày.
Em đừng lo vì vẫn còn 2 loại sổ phản ánh số liệu đó là :SỔ PHỤ THÁNG, và ĐỐI CHIẾU SỐ DƯ CUỐI NĂM.

Chúc em vui,

T

Tran Thi Tuong

Guest
9/5/06
1
0
0
42
1555 HL Tan binh TPHCM
Bảng kiểm kê tiền không quan trọng gì , bạn chỉ cần dựa trên sổ phụ ngân hàng, cuối tháng làm phiếu thu là đúng chuẩn mực rồi.

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Rút tiền mặt từ ngân hàng ,
Bạn có thể nhờ người phụ trách tài khoản mình ở ngân hàng photo lại tờ cheque đó.Mình cũng từng nhờ chị phụ trách photo lại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA