ước mơ của dân kế toán?????????????

• Thread starter nhaquedideple_rathanhpho
  • Ngày gửi
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Mọi người sẽ thắc mắc, vì sao lại vậy? Nếu được hỏi khi còn là sinh viên ai chẳng trả lời vanh vách "em muốn trở thành 1 kế toán giỏi trong tương lai":dance2:
Nhưng ở đời ai không có ước mơ cơ chứ, các bạn có khẳng định là mình chỉ có ước mơ là "làm sao trở thành một kế toán giỏi" hay không? Hay sâu thẳm trong bạn vẫn mong muốn trở thành "một ai khác" nữa! Như tôi đây, thực sự lớp 12 chẳng biết lựa chọn thi vào trường nào, học khoa gì cho phù hợp.......lúc đó còn "chẳng biết trời cao đất sâu" cứ thi trường mình thích thôi(mình mơ ước làm bác sĩ cơ) - nhưng tự nhận thấy mình không đủ "năng lực"...........cũng chẳng biết học kế toán ra xong thì ........làm gì........cụ thể công việc ấy.........mọi người chỉ bảo mình là công việc đó giống như là làm...........thư ký vậy:0frown: .ừ thì thi, vì thấy nó "hợp" với mình.Sau này ra trường rồi thì quả thật có "yêu nghề" hơn. Nhưng đôi lúc cũng khao khát được "chăm sóc người bệnh" quá, vì bản thân không được khoẻ từ bé lại muốn chăm sóc cho người thân nữa chứ....................... :blushings .
Còn các mem khác thì sao nhỉ? Các bạn còn có một ước mơ nào khác không vậy................hay chỉ đơn thuần muốn làm tốt công việc hiện tại của mình????????????Mình muốn mở topic này để là nơi các bạn tâm sự về những ước mơ.............từ thủa còn chẳng biết cái "chi chi" đến tận ngày hôm nay ....................đơn giản chỉ là muốn mình sinh đẹp, giỏi giang hay hoàn thiện hơn.................:drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
nhaquedideple_rathanhpho nói:
Mọi người sẽ thắc mắc, vì sao lại vậy? Nếu được hỏi khi còn là sinh viên ai chẳng trả lời vanh vách "em muốn trở thành 1 kế toán giỏi trong tương lai":dance2:
Nhưng ở đời ai không có ước mơ cơ chứ, các bạn có khẳng định là mình chỉ có ước mơ là "làm sao trở thành một kế toán giỏi" hay không? Hay sâu thẳm trong bạn vẫn mong muốn trở thành "một ai khác" nữa! Như tôi đây, thực sự lớp 12 chẳng biết lựa chọn thi vào trường nào, học khoa gì cho phù hợp.......lúc đó còn "chẳng biết trời cao đất sâu" cứ thi trường mình thích thôi(mình mơ ước làm bác sĩ cơ) - nhưng tự nhận thấy mình không đủ "năng lực"...........cũng chẳng biết học kế toán ra xong thì ........làm gì........cụ thể công việc ấy.........mọi người chỉ bảo mình là công việc đó giống như là làm...........thư ký vậy:0frown: .ừ thì thi, vì thấy nó "hợp" với mình.Sau này ra trường rồi thì quả thật có "yêu nghề" hơn. Nhưng đôi lúc cũng khao khát được "chăm sóc người bệnh" quá, vì bản thân không được khoẻ từ bé lại muốn chăm sóc cho người thân nữa chứ....................... :blushings .
Còn các mem khác thì sao nhỉ? Các bạn còn có một ước mơ nào khác không vậy................hay chỉ đơn thuần muốn làm tốt công việc hiện tại của mình????????????Mình muốn mở topic này để là nơi các bạn tâm sự về những ước mơ.............từ thủa còn chẳng biết cái "chi chi" đến tận ngày hôm nay ....................đơn giản chỉ là muốn mình sinh đẹp, giỏi giang hay hoàn thiện hơn.................:drummer:

Hì đúng là hồi thi vào ĐH Thien Thanh cũng ko biết cái gì ở trong hai chữ "kế toán". Hồi đó TThanh thích trở thành một kiến trúc sư (hồi đóTThanh rất có kn học Hình học không gian và Vật lý), hoặc trở thành một bác sỹ, hoặc là một luật sư. Thi kiến trúc: khối V. Thi y: khối B, thi luật: cha ko cho bởi vì quan điểm: "làm nghề đó dễ mất đạo đức lắm con ạ!". Thi kế toán, chỉ quyết định trong ngày cuối cùng nộp hồ sơ (chọn 1 trong 2, kinh tế hoặc sư phạm, Sp thì TThanh rất ghét) Rất buồn cười là hồi đó chọn kế toán vì khoa này có điểm vào cao nhất trường.

Mấy năm rồi, lúc đầu mới vào học cũng thấy rất chán và lạc lõng. Nhưng dần cũng quen, ko thể thay đổi thì phải làm sao để mình thích nó thôi.

Tương lai thì TThanh lại ko phải muốn trở thành một kế toán giỏi. TThanh có dự định chỉ làm kế toán vài dăm năm thôi. Khi tương đối cứng trong kế toán rồi thì sẽ nhảy sau. . .

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Tùy vào kế toán là mem girl hay boy nữa chứ. Các boy thì có xu hướng trở thành GĐ Tài chính sau đó thành ông chủ. Còn cácmem girl thì có xu hướng là kế toán giỏi rồi có một gentlment của mình để trở thành boss của các ông chủ - hihi

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
PAT nói:
Tùy vào kế toán là mem girl hay boy nữa chứ. Các boy thì có xu hướng trở thành GĐ Tài chính sau đó thành ông chủ. Còn cácmem girl thì có xu hướng là kế toán giỏi rồi có một gentlment của mình để trở thành boss của các ông chủ - hihi
úi chà! sao bác Pat hiểu rõ các mem girl thế nhỉ?bí quyết nào vậy bác?cho em học hỏi dzới.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Quangteo nói:
úi chà! sao bác Pat hiểu rõ các mem girl thế nhỉ?bí quyết nào vậy bác?cho em học hỏi dzới.
Úi! Hình như hum nọ bác PAT có truyền bí kíp cho Tèo rùi mừ?:freddy:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Bác PAT à, bác nhìn lại lịch đi. Bây giờ là thời nào rồi. Sao bác lại có những quan điểm như vậy?!

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Thien Thanh_ nói:
Bác PAT à, bác nhìn lại lịch đi. Bây giờ là thời nào rồi. Sao bác lại có những quan điểm như vậy?!

Ồ Thien_Thanh à, mình thấy bác PAT nói cũng đúng đấy chứ.
Phụ nữ thì dù có làm đến chức vụ gì đi chăng nữa thì trước tiên vẫn phải là phụ nữ mà.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
orchidvn nói:
Ồ Thien_Thanh à, mình thấy bác PAT nói cũng đúng đấy chứ.
Phụ nữ thì dù có làm đến chức vụ gì đi chăng nữa thì trước tiên vẫn phải là phụ nữ mà.

Bác Orchidvn à, theo em nghĩ phụ nữ chỉ là phải yếu trong chuyện tình cảm thôi.
Bác xem lại lời bác PAT nhé:
Có coi thường nhau quá không?

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Thien Thanh_ nói:
Bác Orchidvn à, theo em nghĩ phụ nữ chỉ là phải yếu trong chuyện tình cảm thôi.
Bác xem lại lời bác PAT nhé:

Có coi thường nhau quá không?

Hihi không coi thường đâu Thien Thanh à. PAT chỉ nói về xu hướng thôi. Mà xu hướng thì mới chỉ là suy nghĩ của số đông thôi. Không ai cấm và PAT nghĩ là các mem girl cũng nên ngoài công việc ra phải chú ý đi tìm Gentlment ( genltlment đấy nhé ) và sau khi trở thành boss của các ông chủ rồi cũng ko nên cấm các mem dừng lại mà vẫn tiếp tục dynamic để có thể trở thành primer Mimister chẳng hạn.

Không có lẽ bà Ganhdi, Gloria victory Ayroro, hay Margaret Thatcher phải ở không không có husband mới thành thủ tướng hả Thien Thanh. PAT thà có gentlment của mình (nếu giả sử mình là girl) còn hơn là trở thành Giám đốc hay bộ trưởng mà sống độc thân đấy :bigok:

ý bạn thế nào ???

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Còn ý kiến gì nữa hả bác?!
Vậy bác "mổ xẻ" dùm em xu hướng của các mem Nam thế nào luôn nhé!

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Chà các bác nói nghe lạc chủ đề quá ha, tui thấy bác Pat nói 1 phần đúng (1phần thôi),...................còn phần sai hả? ừm để nghe các mem gril "nói" nhé...............còn mình không ý kiến,...........Theo mình các mem boy chỉ cần cố gắng kiếm tiền lo cho sự nghiệp (tính tốt) - nhưng đôi khi quá chú tâm vào việc đó dẫn đến khi ngoảnh đầu nhìn lại thì đã 2 thứ tóc mà vẫn cô đơn..............hơn nữa đằng sau những ông chủ thành công thường có 1 người phụ nữ đứng phía sau lo toan mọi việc mà phải không? Thử họi nếu không có người đứng sau lo toan mọi việc như thế thì các nhà bác học, nhà chính trị gia, nhà văn, ông chủ nào lại có được những phát minh vĩ đại, những áng văn thơ lai láng,thành công trong sự nghiệp của mình không hả??????????????

V

valentine

Guest
22/4/06
40
0
0
40
vinh long
Thien Thanh_ nói:
Còn ý kiến gì nữa hả bác?!
Vậy bác "mổ xẻ" dùm em xu hướng của các mem Nam thế nào luôn nhé!
Chào Thien Thanh!mình mới gia nhập thôi nên mới tìm hiểu lung tung vô tình đọc được đề tài này.Qua những lời minh hoạ trên mình biết chắc bạn là mem girl rồi có đúng ko ne.bạn có biết mem boy học và làm kế toán đa số là những người rất yêu âm nhạc....riêng về phần mình cũng vậy thôi còn một số vấn đề nũa,đến gần hết lớp 12 mà vẫn chưa đinh hướng được mình muốn làm gì,chỉ mơ mơ là mình làm nghề gì mà:
- thứ nhất:ko làm việc nặng thể xác
- thứ hai: đừng làm việc tiếp xúc nhiều với nắng,dầu -nhớt
- thứ ba: ko làm việc tiếp xúc với máu,và mùi thuốc tây
Chỉ đơ giản như vậy là thi vào học và làm kế toán,mình mới ra trường thôi,vào làm thấy lúng túng lắm,chắc có lẻ chưa wen với công việc nên mình chưa cảm thấy thật sự thích nghề này lắm,cac bạn cho mình một lời khuyên đi,mình đang định chuyển nghề đây
Rất mong sự chỉ giáo của các đồng nghiệp

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
valentine nói:
Chào Thien Thanh!mình mới gia nhập thôi nên mới tìm hiểu lung tung vô tình đọc được đề tài này.Qua những lời minh hoạ trên mình biết chắc bạn là mem girl rồi có đúng ko ne.bạn có biết mem boy học và làm kế toán đa số là những người rất yêu âm nhạc....riêng về phần mình cũng vậy thôi còn một số vấn đề nũa,đến gần hết lớp 12 mà vẫn chưa đinh hướng được mình muốn làm gì,chỉ mơ mơ là mình làm nghề gì mà:
- thứ nhất:ko làm việc nặng thể xác
- thứ hai: đừng làm việc tiếp xúc nhiều với nắng,dầu -nhớt
- thứ ba: ko làm việc tiếp xúc với máu,và mùi thuốc tây
Chỉ đơ giản như vậy là thi vào học và làm kế toán,mình mới ra trường thôi,vào làm thấy lúng túng lắm,chắc có lẻ chưa wen với công việc nên mình chưa cảm thấy thật sự thích nghề này lắm,cac bạn cho mình một lời khuyên đi,mình đang định chuyển nghề đây
Rất mong sự chỉ giáo của các đồng nghiệp
Mình có lẽ đang vơ đũa cả nắm rồi. Nhưng mà những bạn nam mình gặp, hoặc ấn tượng đầu tiên khi gặp các nam SV kế toán là như vậy.
Các bác à, đây chỉ là nhận xét chủ quan và cũng tại ấn tượng đầu tiên thật khó phai. Các bác thông cảm nhé!

Sửa lần cuối:
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Bạn có nên chuyển nghề hay ko?
Mình nghĩ bạn nên thử thêm một thời gian đã, bạn mới đi làm chưa lâu mà. Đừng vì mới tí khó khăn đã nản chứ. Với lại nếu như trước sau rồi bạn cũng chuyển thì bây giờ đang có cơ hội cũng nên nán lại một chút để khám phá môi trường và công việc kế toán cho cuộc sống phong phú chứ.
Ý mình là vậy. Chúc bạn hài lòng với quyết định của mình và sống vui.
Cheers,

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Đây là một bài viết của anh Phamcung ( trước đây cứ vào wkt là mình lại tìm bài viết của phamcung để đọc ) Hy vọng là nó giúp được bạn
Phamcung nói:
Bỏ quách đi em ạ. Nghế kế toán này làm chán lắm, quanh đi quẩn lại mấy cái con số vớ vẩn, chẳng ra tiền (tiền thì tụi bán hàng nó kiếm chứ mình có kiếm đâu). Suốt ngày ngồi lỳ trong văn phòng, làm một thời gian lâu sau đầu óc mốc xanh mốc đỏ vì các nguyên tắc cứng nhắc, không sống động. Làm lâu lâu hơn nữa lại có thói quen lẩm bẩm một mình, người không biết lại tưởng là ở trại tâm thần nào trốn ra. Hơn nữa lại chẳng giầu được, lương cứ ba cọc ba đồng, cứ định tham nhũng lại nhớ ra mình là kế toán chân chính, chuyên nghiệp tuân thủ đầy đủ đạo đức nghề nghiệp. Chán nhất là sau môt thời gian dài, mình chẳng học hỏi thêm gì mấy! bỏ quách đi em ạ!

Nhưng mà nếu em nghĩ tới tương lai dài hạn chẳng hạn, em không những chỉ làm kế toán, mà em còn làm kế toán- tài chính, giúp hoạch định chính sách tài chính, huy động các nguồn vốn sao cho công ty kinh doanh có hiệu quả thì nên ở lại. Mấy cái thằng kinh doanh biết bán hàng nhưng có khi lại không biết tìm ra luồng tiền để đi mua hàng, bán được hàng, lại không biết sử dụng tiền bán hàng cho hiệu quả, néu em có khả năng thăng tiến lên chức GĐ Tài chính, rồi tổng giám đốc trong khoảng vài chục năm nữa (tức là trước khi em về hưu) thì đừng bỏ.

CÒn nếu vài chục năm nũa vẫn cứ là kế toán quèn thì thôi, tiếc làm gì!

Và một bài khác của anh Tranchan:
Tranchan nói:
Tưởng gì chứ bỏ nghề thì quá đơn giản. Suốt cuộc đời của một con người hiếm có ai trung thành với 1 nghề lắm em ạ! người ít thì thay đổi 1;2 lần, người nhiều thì 7;8 lần thậm chí có người bỏ ra cả cuộc đời để kiếm tìm cho mình một nghề phù hợp.
Nghề Kế toán cũng giống như bất kỳ nghề nào khác thôi: nó cũng đều có con đường của nó, trên con đường đó có trạm nghỉ, trạm tiếp tế và cả những bậc thang, khúc ngoặt, bằng phẳng, gập gềnh và vô số thứ nữa... Nếu thấy không hợp em nên dứt khoát(Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát; nghề Kế toán vừa dính đến tiền bạc vừa dính đến tình cảm nên càng cần rõ ràng).
Nghề thì có thể bỏ được nhưng nếu đó là nghiệp thì không nên em ạ!
Sinh nghề Tử nghiệp mà!
Nếu không sống được thì làm nghề đó làm gì để rồi chết vì chính nó => khổ cả một đời.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Thấy tội cho bác phamcung quá, qua cách nói của bác em biết chắc là bác không hài lòng với cái nghề Kế toán này, bác nói cũng có lý ....nhưng ở đời nghề nào mà chẳng có cái khó cái khổ của nó hả bác...........quan trọng là mình nhìn nhận cái nghề của mình thế nào mà thôi............"nếu sống trong địa ngục nhưng tâm hồn coi đây là thiên đàng tự dưng địa ngục cũng biến thành thiên đàng nhưng đang trong thiên đàng mà cứ nghĩ mình đang ở địa ngục thì dù có ở thiên đàng thật đi chăng nữa thì vẫn cứ thấy "đen tối" như đang ở địa ngục vậy"............

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Thấy tội cho bác phamcung quá, qua cách nói của bác em biết chắc là bác không hài lòng với cái nghề Kế toán này, bác nói cũng có lý ....nhưng ở đời nghề nào mà chẳng có cái khó cái khổ của nó hả bác...........quan trọng là mình nhìn nhận cái nghề của mình thế nào mà thôi............"nếu sống trong địa ngục nhưng tâm hồn coi đây là thiên đàng tự dưng địa ngục cũng biến thành thiên đàng nhưng đang trong thiên đàng mà cứ nghĩ mình đang ở địa ngục thì dù có ở thiên đàng thật đi chăng nữa thì vẫn cứ thấy "đen tối" như đang ở địa ngục vậy"............
Tội nghiệp cái gì hả bạn, bác Phạm cung ko làm kế toán đâu, bác ấy đã "mở lối đi riêng" lâu rùi!
Nhưng mà mình thấy bác Phạmcung nói đúng đó, cái bạn nói sống trong... và tâm hồn ... chỉ chừng mực nào đó thôi.
Bỏ quách đi em ạ. Nghế kế toán này làm chán lắm, quanh đi quẩn lại mấy cái con số vớ vẩn, ...Suốt ngày ngồi lỳ trong văn phòng, làm một thời gian lâu sau đầu óc mốc xanh mốc đỏ vì các nguyên tắc cứng nhắc, không sống động. Làm lâu lâu hơn nữa lại có thói quen lẩm bẩm một mình, người không biết lại tưởng là ở trại tâm thần nào trốn ra. ...Chán nhất là sau môt thời gian dài, mình chẳng học hỏi thêm gì mấy! bỏ quách đi em ạ!

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
ôi thấy các Bác nói vậy mà em cũng phát chán. Nghề kế toán ra trường
1) Dễ xin việc chỉ vào những công ty còi còi thì đâu cũng cần cả
2) Muốn vào các công ty lớn lương ổn định thì phải giỏi Tiếng Anh,kinh nghiệm 3 năm trở lên.
3) Ngồi lì cả ngày một chỗ nên các bệnh về xương dễ phát triển như ( chưa già đã đau lưng, mỏi người.....)
4) Vì cả ngày ngồi nên số đo vòng 2 phát triển đến nỗi không phanh kịp (Các Mem là nữ nên chú ý vấn đề này)

phamcung

phamcung

Guest
30/9/05
378
13
0
Hanoi
Gửi 112: Ấy đừng chán nghề kế toán! Nghề nào cũng có cái hay cái dở riêng, quan trọng là phải tìm được niềm vui trong công việc vì "đã mang lấy nghiệp vào thân, thì đừng trách lẫn trời gần trời xa". Nghề kế toán cũng có những điểm rất hay chứ. Này nhé: Kế toán là nghệ thuật thu thập phân tích xử lý và báo cáo số liệu này...cái định nghĩa này mình học ở buổi đầu tiên ở môn kế toán đại cương của đại học. Nói nghệ thuật là không ngoa đâu vì bạn làm kế toán được một thời gian, bạn sẽ thấy bạn là người có "quyền lực" như thế nào, muốn DN lãi là lãi, lỗ là lỗ. Ấy là một mặt, một mặt khác, kế toán, vốn dĩ là một bộ phận của thượng tầng kiến trúc, nó phản ánh trình độ phát triển của hạ tầng kiến trúc, cho nên nếu bạn có chỉ đơn thuần nghiên cứu về kế toán, qua kế toán, bạn sẽ thấy được sự phát triển của nền kinh tế, của nền chính trị của một quốc gia như thế nào.

Dĩ nhiên là nếu bạn chỉ ở lỳ một chỗ qua mấy mươi năm thì cũng chán thật, mấy mươi năm là hang vạn ngày, ngày nào cũng như ngày nào, gặp những người đó, làm những công việc đó, nói những câu bông đùa cũ mèm, hít thở một bầu không khí quen thuộc, cũng chán lắm chứ. Tuy nhiên, nếu bạn AQ một chút, bạn có thể thấy là "người ta không cùng tắm hai lần trên một dòng sồng", cũng là những con người ấy, nhưng ngày hôm nay có thể khác hôm qua lắm chứ, họ có thể yêu ta hơn, có khi yêu say đắm, nhưng cũng có thể thờ ơ với ta, ghét ta thậm tệ cũng nên.

Ở đây nói gần nói xa cũng là như thế này, bạn phải lựa chọn công việc phù hợp nhất với bạn, kế toán cũng là một nghề, cũng có cái hay cái dở riêng như bao nghề khác, chấp nhận làm kế toán cũng như chấp nhận có một cô bạn gái vậy, cô bạn gái này thế nào nhỉ, hơi nguyên tắc một chút, hơi cổ hủ một chút (thận trọng và bảo thủ), hơi bí hiểm một chút, nhưng mà cô này yêu rất nghiêm túc, chân thành. Dĩ nhiên có thể có bạn yêu được những cô như thế này, có bạn lại không. Ví dụ có bạn phải yêu có Marketing và Sales cơ, chân dài, ăn nói lưu loát này, ăn mặc đẹp này, chỉ phải cái tội là nói nhiều, và đôi khi lại nói không thật.

Tổng thời gian mình làm kế toán là 16.5 tháng trong đó là 14 tháng ngay sau khi ra trường, và hai tháng rưỡi cuối cùng của năm 2005. Cảm nhận" 14 tháng đầu thì cũng được, thấy có nhiều cái hay vì mới và cần học hỏi (mới yêu mà), sau đó thôi, chuyển sang "yêu" "cô" khác, rồi thời gian trôi qua, cuối 2005 quay lại, thấy không chịu được, thế là thôi, lại phải chia tay, không biết có tái ngộ nữa không!

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
To Pham Cung
Mình làm kế toán chắc là thời gian dài hơn của bạn rồi.Nhưng điều mình thấy trước tiên là các ông GĐ thường không quan tâm lắm đến chức năng của bọn mình. các ông ấy chỉ biết là đúng hạn cuối tháng nộp tờ khai, cuối năm nộp BCTC ,làm thế nào để tăng chi phí để giảm thuế TNDN thế là xong. Nhưng các ông ấy có biết muốn tăng chi phí mình phải nghĩ nát óc ra không.Như ông GĐ của mình cái gì cũng muốn cho vào phí ngay cả khi mua nồi cơm điện nhà ông ấy ông cũng bắt cho vào phí. Mình có bảo thì lại nói là cứ cho vào nó loại thì loại. Mình nghĩ thà cho khoản khác vào mà hợp lý có phải là hơn không?

Nếu làm kinh doanh tuy hơi mệt một chút nhưng còn có thưởng. Nhưng nếu làm kế toán như mình cứ đến cuối tháng là lĩnh lương (lương ko đủ sống) thử hỏi sao không chán đi được cơ chứ.
Đến lúc làm BCTC làm ngày làm đêm ông ấy cũng chằng nói năng gì cứ như là khoán trắng cho người ta chư. Tuy nhiên mình không phải bào nghề KD hay hơn nghề kế toán nhưng bây giờ các GĐ DN toàn là thế cả thôi.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA