Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi bài gửi lên không thấy

• Thread starter phuonghun
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Ðề: Hỏi bài gửi lên không thấy

Em gửi bài lên hỏi giờ xem có ai trả lời không mà không thấy bài của mìh đâu cả

Bạn nên đọc nội quy trước khi post bài, như thế bài của bạn mới ko bị xóa.

P

phuonghun

Guest
6/12/13
1
0
0
Quỳnh Lưu - Nghệ An

Mình thấy thông báo là bài của mình không hợp lệ nghĩa là thế nào ah.đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn nên không biết làm tn cho hợp lệ ah

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Mình thấy thông báo là bài của mình không hợp lệ nghĩa là thế nào ah.đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn nên không biết làm tn cho hợp lệ ah

Bạn thử post tiêu đề, nội dung bài của bạn, và ở box nào. Mình sẽ chỉ cho bạn tại sao gọi là hợp lệ và ko hợp lệ.

Mình ví dụ các bài ko hợp lệ:

Vi phạm nội quy về tiêu đề, ví dụ các tiêu đề dạng: "Thuế GTGT" (1), "Các bạn ơi cho mình hỏi hạch toán vấn đề này" (2), "CẦN HỖ TRỢ VỀ HÀM SUMPRODUCT TRONG EXCEL" (3), "Thue suat cua mat hang ABC la bao nhieu?" (4), ...

Tiêu đề dạng 1 là dạng "Post bài trùng tên box": Bạn cứ hình dung là 1 box có hàng trăm bài trùng tên box thì người đọc hiểu làm sao được nội dung khi đọc tiêu đề

Tiêu đề dạng 2 là dạng "Tiêu đề không rõ ràng". Đọc tiêu đề ko hiểu rõ nội dung chính muốn nói về vấn đề gì

Tiêu đề dạng 3 là dạng "Tiêu đề hoàn toàn viết hoa": Bạn hình dung khi vào 1 box, 1 diễn đàn mà toàn bộ tiêu đề viết hoa hết cả thì sẽ thế nào

Tiêu đề dạng 4 là dạng "Tiêu đề không dấu": Cái này chắc ko cần giải thích bạn cũng hiểu tại sao là vi phạm

v.v.... Có rất nhiều dạng tiêu đề bị vi phạm nội quy kiểu trên

Vi phạm nội quy về vị trí: Ví dụ bạn hỏi 1 bài liên quan tới nghiệp vụ tiền lương, nhưng lại hỏi trong box "Thuế GTGT" chẳng hạn.

Ngoài ra có rất nhiều box cần kiểm duyệt nội dung, và ko dành cho thành viên post bài. Ví dụ khu vực thông tin về văn bản pháp luật,....

Các bài của bạn vẫn có thể tìm lại tại đây

Hope that clear!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA