Tự động mở nhiều workbook???

• Thread starter mysterious_girl
  • Ngày gửi
M

mysterious_girl

Guest
Chào cả nhà,
Sáng nay em mở một file Excel của mình lên,sau đó tắt đi thì tự nhiên nó lại mở ra khoảng mấy chục cái workbook mới.Nếu em ko nhấn ESC liền thì nó sẽ mở ra nhiều hơn nữa.

Anh chị giúp em giải quyết cái này với nhé. Bây giờ em ko dám mở file đó ra nữa.

Mong anh chị hồi âm sớm,vì file đó rất quan trọng đối với em.:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
mysterious_girl nói:
Chào cả nhà,
Sáng nay em mở một file Excel của mình lên,sau đó tắt đi thì tự nhiên nó lại mở ra khoảng mấy chục cái workbook mới.Nếu em ko nhấn ESC liền thì nó sẽ mở ra nhiều hơn nữa.

Anh chị giúp em giải quyết cái này với nhé. Bây giờ em ko dám mở file đó ra nữa.

Mong anh chị hồi âm sớm,vì file đó rất quan trọng đối với em.:friend:

Chẳng biết thế nào, nhưng có lẽ nên mời chuyên gia diệt virus.

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear mysterious_girl,
--------------------
Lâu lâu không thấy em đăng bài hoá ra là còn bận phải ngồi đóng "khoảng mấy chục cái Workbook" này!
Theo anh đoán thì đây là một dạng "vai-rớt" macro tương tự như XL4Poppy. Phương thức hoạt động của nó là thi hành các vĩ lệnh macro trên một sheet macro4. Sheet này ẩn trong Workbook hiện hành. Để xoá bỏ sheet này thì cần phải mở Workbook - bằng phím Esc hoặc sử dụng VBA, chọn Format/Sheet/Unhide.
Một số trường hợp macro này tạo ra một add-in thường trú trong thư mục XLSTART. Em vào thư mục
C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\XLSTART (nếu sử dụng MS Office 11.0) hoặc:
C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE10\XLSTART (nếu sử dụng MS Office 10.0)
xoá đi file này.
Đã có bài viết nói về XL4Poppy: ở đây!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
File của cậu bị dính Virus Macro 4 rồi. Cậu tìm lại bài của anh Paul để xem cách diệt nhé
Còn bây giờ cậu có thể làm các bước sau:
1. Tìm sheet unhide với những cái tên kiểu như 00000000, Xl4poppy hay gì đó lạ lạ
2. Delete những sheet đó đi
3. Vào VBE xem có sheet nào ẩn dưới dạng veryhidden không, nếu có thì cho nó hiện ra và dì lít nốt.
4. Sau đó nó sẽ hiện ra câu thông báo kiểu như không tìm thấy Macro Xlpopy gì đấy, cậu chịu khó OK để vào.
5. Chép các sheet của cậu ra một file mới dì lít file cũ.
Những cách củ chuối này không giải quyết được triệt để nhưng cũng nói đại cho cậu để cậu xem thế nào nhé.

àh đúng rồi, theo cái link của anh Cường xem bài của anh Vanhao

M

mysterious_girl

Guest
Cám ơn NSS và "Ôm Vờ..." nhiều nhé!
3. Vào VBE xem có sheet nào ẩn dưới dạng veryhidden không, nếu có thì cho nó hiện ra và dì lít nốt.
Delete sheet trong VBE như thế nào? Tớ đã click chuột phải vào sheet lạ nhưng ko thấy delete ở đâu cả, cậu chỉ tớ với.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Làm ơn cho mình hỏi luôn.
Khi mở đọc thư yahoo, mình bị "dính" virus gì đó, mà bây giờ mỗi khi conect, trang chủ là "nguoihangxom.com".
Mình đã vào tool -> internet options để xoá và apply một trang khác, nhưng cứ khởi động máy thì trang chủ lại là nguoihangxom.
Nhờ các bạn giúp mình với.:wall:

D

DUONG DUC THANH

Guest
10/12/07
7
0
0
46
Nghe An
diet virut

windown cua toi bi virut an het cac duoi .exe ,toi dung chuong trinh bkav cap nht ma ko diet duoc.xin hoi bay gio xu ly nhu the nao.:011:

D

DUONG DUC THANH

Guest
10/12/07
7
0
0
46
Nghe An
Làm ơn cho mình hỏi luôn.
Khi mở đọc thư yahoo, mình bị "dính" virus gì đó, mà bây giờ mỗi khi conect, trang chủ là "nguoihangxom.com".
Mình đã vào tool -> internet options để xoá và apply một trang khác, nhưng cứ khởi động máy thì trang chủ lại là nguoihangxom.
Nhờ các bạn giúp mình với.:wall:
ban vao tool->option,sau do chon cai thu 3 o ben trai vao cua bieu tuong ngoi nha(trang chu) an vao do.an anpy sau do an ok la duoc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA