Cỡ giấy trong excel !

• Thread starter cuongktkt6
  • Ngày gửi
C

cuongktkt6

Guest
29/8/05
2
0
0
41
Ho chi Minh
Em muốn in bằng giấy liên tục cỡ 210 x 279 mm trong excel . Nhưng trong máy không tìm thấy cỡ giấy này. Em nhờ các bác giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
cuongktkt6 nói:
Em muốn in bằng giấy liên tục cỡ 210 x 279 mm trong excel . Nhưng trong máy không tìm thấy cỡ giấy này. Em nhờ các bác giúp em với.
Bạn xem lại nhé vì nếu bạn in bằng giấy in liên tục bạn phải sử dụng máy in kim, nhưng giấy liên tục thì không có khổ giấy hoàn tòan giống như bạn nói.
Bạn hãy chọn máy in trước sau đó mới chọn khổ giấy thì mới được. Hiện tại tôi đang dùng giấy in liên tục khổ "fanfold 210x305".

C

cuongktkt6

Guest
29/8/05
2
0
0
41
Ho chi Minh
Trước hết cho mình gởi lời cảm ơn đến bạn Bình . Đúng như Bạn nói máy mình cũng có khổ giấy "fanfold 210x305". Nhưng đúng thật mình đang dùng khổ giấy 210 x279 mm. chắc chỉ còn cách in từng tờ thôi!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
cuongktkt6 nói:
Trước hết cho mình gởi lời cảm ơn đến bạn Bình . Đúng như Bạn nói máy mình cũng có khổ giấy "fanfold 210x305". Nhưng đúng thật mình đang dùng khổ giấy 210 x279 mm. chắc chỉ còn cách in từng tờ thôi!
Vậy bạn có dùng A4 được không A4 = 210 x279 mm mà.
Bác xem lại nhé, em cũng sẽ xem lại.

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Nếu là máy in kim có 2 khe chọn in: in dạng giấy liên tục và in giấy kiểu A4.
Theo tôi, thì máy in kim thích hợp cho giấy liên tục hơn.
Còn khổ A4 (giấy liên tục phổ biến thường không dài hơn khổ A4), để in được tốt máy bạn phải còn mới và chọn lề trang in rộng rộng 1 tí và cái nữa là bạn phải để giấy dạng "xấp" như máy in laser (đôi khi bạn phải cho ăn từng tờ, kg thì nó có thể nuốt cả xấp đấy chứ).

Nói chung, bạn xài máy in kim bạn phải hiểu tính nết của nó, kg thì nó phát khùng chả biết lúc nào.
Thân.

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Bạn có thể tự tạo cỡ giấy cho máy in với những loại giấy, form có kích cỡ đặc biệt mà !
- Vào Printers, chọn Files - Server Properties - Form
- Đánh dấu chọn Create New Form
- Gõ vào kích thước bạn muốn : dài - rộng (theo inch hoặc cm)
- Đặt tên khổ giấy. Thế là xong

Khi in, bạn chọn máy in - vào Properties - Advance - trong đó có mục chọn khổ giấy, sẽ có khổ giấy do bạn tự tạo.

Hy vọng giúp được cho bạn ! Thân mến.

C

connhosieuway

Guest
5/7/06
1
0
0
sg
cảm ơn bạn, tiện đây cho mình hỏi.mình dùng máy in Epson 300 + II, giờ mình muốn mỗi lần in tự động nó trở lui giấy trước khi mình in, có cách nào không vậy bạn

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Đối với những giấy in kim Epson, khi bạn bỏ giấy vào, giấy tự động chạy lên khỏi điểm có thể in được đầu tiên 1 đoạn ngắn, nên khi bắt đầu in nó lùi giấy lại để bù lại đoạn chạy lên. do vậy nếu bạn in giấy theo mẫu, bạn nên cứ để nó tự nhiên.

L

loganism

Guest
29/2/12
1
0
1
HCM
Ðề: Cỡ giấy trong excel !

Xin chào cả nhà, giúp mình với sự cố sau với, mình ko thể tự tạo được khổ in. Click phải vào máy in Epson, chọn Printing preference, chọn User defined paper, rồi chọn kích thước, đặt tên xong xuôi, nhưng khi nhấn Save thì ko máy ko cho lưu khổ tự tạo này lại; mấy bạn tham khảo hình http://i1198.photobucket.com/albums/aa455/loganism2106/cannot_making_a_form.png , dù mình đổi bất kỳ tên gì, máy vẫn ko cho lưu lại.
Giải quyết lỗi này thế nào ?
Mình đã cài đặt lại driver máy in.
Giúp mình với, cám ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA