Xin mẫu HĐLĐ theo TT mới nhất?

• Thread starter BHX412
  • Ngày gửi
BHX412

BHX412

Trung cấp
12/4/08
75
3
8
36
Hà Nội
Em chào các bác!

Công ty em mới thành lập. Các pác cho em xin mẫu Hợp đồng Lao động theo thông tư hướng dẫn mới nhất của BLĐTBXH với.

Em cảm ơn các pác nhìu.

Mong hồi âm sớm. Em đang cần rất gắp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Em chào các bác!

Công ty em mới thành lập. Các pác cho em xin mẫu Hợp đồng Lao động theo thông tư hướng dẫn mới nhất của BLĐTBXH với.

Em cảm ơn các pác nhìu.

Mong hồi âm sớm. Em đang cần rất gắp.
bạn để lại địa chỉ mail, sáng mai mình gửi cho

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
Bạn ơi, post lên diễn đàn cho mọi người cùng xem với.
Mình cũng đang cần
Thanks nhiều nha!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Mẫu hợp đồng lao động có thể tham khảo tại Thông tư số 21/2003/TT-BLĐTBXH ngày 22/9/2003 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội Hướng dẫn thi hành một số điều của Nghị định số 44/2003/NĐ-CP ngày 09 tháng 5 năm 2003 của Chính phủ về hợp đồng lao động và phụ lục đính kèm, ở webketoan.vn tại đây

Hoặc có thể ứng dụng Excel để lập Hợp đồng lao động, tại đây - Có cả mẫu song ngữ Anh Việt

N

ngochale90

Sơ cấp
8/9/11
9
0
0
33
Đồng Nai, Việt Nam
Chào cả nhà! Mình là thành viên mới và cũng là dân mới vào nghề kế toán nên có rất nhiều vấn đề mình không biết phải giải quyết ntn? Số là cty mình thành lập từ tháng 4/2010 nhưng đến nay vẫn chưa có HĐLĐ hay thang bảng lương gì hết, cả BH cũng vậy. Bây giờ mình vào làm không biết phải đưa lương đã qua vào cp ntn? Bây giờ mình làm thang bảng lương theo mức lương hiện tại thì GĐ bảo cao quá ( GĐ hệ số 2.0 = 4.000.000 ), nếu áp dụng mức lương đó thì CP đóng BH sẽ cao. Nhưng theo mình được biết thì mức đóng BH có thể đóng trên múc lương tối thiêu nếu có ghi trong HĐLĐ có đúng không ạ? Các bạn giúp mình 2 vấn đề trên với nhé! Thank nhìu nhìu ^^! Chúc cả nhà có một ngày làm việc vui vẻ hen !

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi
Theo mình bg bạn làm hợp đồng lao động cho mọi người, và đăng ký hệ thống thang bảng lương với phòng LĐTBXH quận nếu là đơn vị nhỏ, và trong bảng lương bạn chỉ lấy mức lương cơ bản để đóng BHXH thôi, và lương thì tuỳ DN mình đề ra nhưng không được thấp hơn mức lương quy định vùng

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
các bạn xem file HĐLĐ bằng excel. ứng dụng với công ty các bạn. các bạn có thể cop thêm mấy hợp đồng một lúc để các bạn in một lúc 10 HĐ cho tiện. Thân!

Đính kèm

• HDLD EXCEL - Copy.xls
    74 KB · Lượt xem: 392
Sửa lần cuối:
N

ngochale90

Sơ cấp
8/9/11
9
0
0
33
Đồng Nai, Việt Nam
Mình có lên phòng lao động rồi, họ có hướng dẫn cho mình hệ số để làm thang lương nhưng GĐ nói hệ số đó cao lắm nên không chịu mà đièu chỉnh thấp lại thi phòng lao động không chấp nhận, GĐ mình chủ yếu là muốn giảm chi phí đóng BH thôi

H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
Làm thang lương bạn không nên làm theo hệ số, số tiền sau này sẽ cao.
Hiện nay lương cơ bản quy định là 2.000.000 đ, nhân viên bạn cho mức lương 2.150.000 đ /người ( phải cao hơn 7% ), còn lương GĐ bạn cho khoảng 2.800.000 đ thử xem bên Phóng LĐ có duyệt không, cty mình làm gần giống mức này và được duyệt rồi, nhớ mỗi bậc cao hơn 5%

N

ngochale90

Sơ cấp
8/9/11
9
0
0
33
Đồng Nai, Việt Nam
Ủa làm thang lương mà không làm theo hệ số thì làm ntn hả bạn? Bạn giải thích giúp mình với!

L

lethanhmaihien

Sơ cấp
10/11/11
5
0
1
33
Thanh Hoa
Ðề: Xin mẫu HĐLĐ theo TT mới nhất?

Chao Bạn
Bạn có thể nói cho mình biết cách làm thang bảng lương thế nào với được không?
vì mình chưa bao giờ làm cái này nên mình chưa rõ
Mình cảm ơn

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Ðề: Xin mẫu HĐLĐ theo TT mới nhất?

Chao Bạn
Bạn có thể nói cho mình biết cách làm thang bảng lương thế nào với được không?
vì mình chưa bao giờ làm cái này nên mình chưa rõ
Mình cảm ơn
bẠN có thể làm thang lương theo hệ số, hoặc lương thu nhập. mình gửi cho bạn tham khảo nha:

Đính kèm

• Thang luong bang luong 2011- Nhan nam - Copy.xls
    64 KB · Lượt xem: 159
Sửa lần cuối:
B

Baongocnguyen1989

Guest
24/2/15
1
0
1
34
Chào cả nhà
các bạn cho mình hỏi: giữa mẫu HĐLĐ mình in ra hay mua mẫu màu xanh của Bộ lao động cái nào có giá trị pháp lý hơn ạ
Em xin chân thành cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA