Chèn hình vào văn bản

• Thread starter tungson
  • Ngày gửi
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Các bạn làm ơn mách giúp mình,

Mình làm đơn xin việc trên words, bây giờ muốn chèn hình thẻ ở góc trên của trang , thì phải làm thế nào?
Làm ơn giúp mình sớm nhé, đang gấp lắm.

Nếu mình đăng không đúng box, thì sorry, làm ơn chuyển giùm mình với nhé.

Cám ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
C1:Bạn mở File ảnh đó ra chỉ cần right click ===>copy rồi đưa sang word paste là xong.
C2:Vào văn bản word đó vào menu Insert ==> picture ===> From file... ===> chọn đường dẫn OK là xong.
Sau khi đưa ảnh qua dc rồi nếu di chuyển ảnh đó ko dc thì bạn double click vào nó chọn Layout chọn square là sẽ di chuyển, thay đổi kích thước tùy thích. Chọn center, right, left...
Chúc thành công.
Thân!!!
p/s: bài bạn post trong box thành viên giúp nhau hay hơn.

Sửa lần cuối:
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
hoangaccounting nói:
C1:Bạn mở File ảnh đó ra chỉ cần right click ===>copy rồi đưa sang word paste là xong.
C2:Vào văn bản word đó vào menu Insert ==> picture ===> From file... ===> chọn đường dẫn OK là xong.
Sau khi đưa ảnh qua dc rồi nếu di chuyển ảnh đó ko dc thì bạn double click vào nó chọn Layout chọn square là sẽ di chuyển, thay đổi kích thước tùy thích.
Chúc thành công.
Thân!!!
p/s: bài bạn post ko đúng mục rồi.

Cám ơn bạn, Mình sẽ làm thử, nếu không được thì mình ... Hỏi tiếp nhé.

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Có nhiều cách lắm mà:
Chỉ cách đơn giản nhất nhé
-Bạn phải có ảnh thẻ của bạn trên máy (Scan lên)
-Bạn vào Start--->Program--->accessories--->paint
Vào File-->Open -->file of type ( all flie)
Chọn kiểu ảnh thẻ
Dùng select ( dưới chữ Edit)
Bạn di chuột ra góc ảnh ( hoặc góc cắt )có thể chỉnh to nhỏ tùy ý
cắt ảnh bấm chuột phải chọn coppy
thoát ra
vào word
Paste 1 cái là okie
( sau đó kéo ra góc màn hình tuỳ ý bạn)

Sửa lần cuối:
ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
hoangaccounting nói:
Sau khi đưa ảnh qua dc rồi nếu di chuyển ảnh đó ko dc thì bạn double click vào nó chọn Layout chọn square là sẽ di chuyển, thay đổi kích thước tùy thích. Chọn center, right, left...
Chúc thành công.
Thân!!!
C1:Chỉ làm được với ảnh có đuôi *gif
Không thế chỉnh được ảnh nếu cỡ ảnh quá to
C2:Chưa làm nhưng biết Ảnh sẽ không đẹp đâu

Sửa lần cuối:
H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
ao2day nói:
C1:Không thế chỉnh được ảnh nếu cỡ ảnh quá to
hoangaccounting nói:
ao2day nói:
C2:Chưa làm nhưng biết Ảnh sẽ không đẹp đâu
Vẫn đẹp như mơ :bigok:
Có rất nhiều cách nhưng tôi chỉ nói ở đây những cái đơn giản thôi vì tungson đang "cần gấp" mà. Bạn có thề dùng photoshop, corel, ....... để cho ảnh bạn đẹp. Dùng trong paint cũng okie.......
p/s: ko xì pam nữa bi bi

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Mình làm được rồi, nhưng còn một chút nữa chưa ưng ý.

Mình dự định đặt hình ở góc trên cùng bên trái, Bên cạnh hình sẽ ghi 5 dòng:

- Họ tên
- Ngày tháng năm sinh
- Nghề nghiệp
- Địa chỉ
- Số DT

Nhưng không được, vì hình chỉ nằm trên 1 dòng, nên đặt bên cạnh hình được 1 dòng thông tin thôi. Còn 4 dòng kia phải xuống hàng - phía dưới tấm ảnh. (Như vậy xấu như con gấu)

* Nếu đặt hình trên cùng ở giữa và cho các dòng thông tin xuống dưới, thì giống "Truy nã":freddy:
* Bây giờ giải quyết thế nào để có thể đặt bên cạnh hình 5 dòng thông tin ấy?:wall:

Làm ơn giúp mình sớm nhé.
Thanks.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
ao2day nói:
Có nhiều cách lắm mà:
Chỉ cách đơn giản nhất nhé
-Bạn phải có ảnh thẻ của bạn trên máy (Scan lên)
-Bạn vào Start--->Program--->accessories--->paint
Vào File-->Open -->file of type ( all flie)
Chọn kiểu ảnh thẻ
Dùng select ( dưới chữ Edit)
Bạn di chuột ra góc ảnh ( hoặc góc cắt )có thể chỉnh to nhỏ tùy ý
cắt ảnh bấm chuột phải chọn coppy
thoát ra
vào word
Paste 1 cái là okie
( sau đó kéo ra góc màn hình tuỳ ý bạn)

Thanks , để mình làm thử coi

Y

Yeudoi

Trung cấp
29/9/05
88
0
6
Hoi An Quang Nam
Để chèn 5 dòng như vậy bên cạnh hình bạn dùng textbox ở dưới màn hình.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Yeudoi nói:
Để chèn 5 dòng như vậy bên cạnh hình bạn dùng textbox ở dưới màn hình.

Bạn có biết cách làm cho dung lượng hình nhỏ lại không? (Ngoài cách zip)

Hình của mình 800k
Đơn xin việc 100k

Nhưng khi past hình lên văn bản thì tổng dung lượng lên tới 29M (??!)
Vì sao vậy?

Mình zip cái file 29M đó lại còn hơn 3M, gửi Email cũng không được:wall:

Bay giờ phải thế nào để mình gửi được cái hồ sơ đó qua mail???:alcon:

A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
hoangaccounting nói:
Chúc thành công.
Thân!!!
Nên vẽ khung texbox trước cho de dieu chỉnh nha bạn

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Bạn có thể điều chỉnh kích thước ảnh trong bản word bằng cách chỉ chuột vào góc dưới bên phải của ảnh được mà :O

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
acc_worldwide nói:
Nên vẽ khung texbox trước cho de dieu chỉnh nha bạn
Không cần vẽ cũng OK mà còn nhanh hơn nữa.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Bạn muốn trình bày hình ở góc trên bên trái, bên phải có 5 dòng chữ... đơn xin việc phải có dung lượng nhỏ... mình nghĩ bạn đang được thử thách cách trình bày văn bản hoặc bạn đang định thi chứng chỉ A.

Bạn nên dùng bảng, chia 1 dòng 2 cột, cột bên trái để chèn hình vào, cột bên phải trình bày chữ thoải mái, dùng No Border để kẻ khung viền cho bảng thì in ra không nhìn thấy, bảo đảm đẹp.

Bạn nên dùng một trình xử lý ảnh ví dụ ACDSee để bóp kích thước (resize) ảnh trước khi chèn, việc bóp trước này làm giảm dung lượng đáng kể file ảnh, việc bóp ảnh sau khi đã chèn vào văn bản không làm giảm dung lượng ảnh và không làm giảm dung lượng văn bản vì lúc đó ảnh trong văn bản đã trở thành đối tượng "nhúng" mất rồi.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Anh tungson đã giải quyết xong cái vụ này chưa nhỉ? Em vừa thử bên photoshop làm dung lượng ảnh giảm đáng kể. Cách làm như sau:
Mở Photoshop ===> Vào File ===> Open ===> Chọn đường dẫn đến ảnh ===> OK. Sau đó vào menu Image ===> Image Size. Trong khung Image size phần Document size chọn đơn vị là cm. Chiều rộng Width chọn 3 hoặc 4. Chiều cao Hight chọn 4 hoặc 6 tương ứng với cỡ ảnh 3x4 hoặc 4x6.
Sau đó vào File Save hoặc save as ===> hộp thoại save hoặc save as hiện ra. Phần Format chọn đuôi là JPEG ===> save.
Sau đó anh copy bức ảnh này đưa qua bên word cách làm đã đề cập ở trên, dung lượng nhỏ, ảnh rất nét.
:wave-smil

M

muamuadong4000

Guest
5/1/06
10
0
0
Q.7
Sao tôi làm như cách của bạn khi tôi đánh 3 hoặc 4 vào Hight thì khung Width nó tự động nhảy số và ngược lại (nó ko cho chọn 3x4 mà 3x4,...)nên tôi không thể chọn kích cỡ ảnh 3x4, 4x6. Mong bạn nói rõ hơn. Tôi ko rành về cái này nhưng hơi tò mò. (Tôi đang dùng photoshop 7.0)

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
muamuadong4000 nói:
Sao tôi làm như cách của bạn khi tôi đánh 3 hoặc 4 vào Hight thì khung Width nó tự động nhảy số và ngược lại (nó ko cho chọn 3x4 mà 3x4,...)nên tôi không thể chọn kích cỡ ảnh 3x4, 4x6. Mong bạn nói rõ hơn. Tôi ko rành về cái này nhưng hơi tò mò. (Tôi đang dùng photoshop 7.0)
Trong khung Image Size có hai chức năng:
-Constrain Proportions: Nếu ta đánh dấu vào ô này khi ta thay đổi thông số về chiều rộng thì các thông số khác như chiều cao, các điểm ảnh cũng tự động biến đổi theo.
-Resample Image: Nếu ta đánh dấu vào ô này thì khi thay đổi thông số trong ô chiều cao hoặc chiều rộng chúng sẽ độc lập nhau ko bị ảnh hưởng và biến đổi theo.
Vì thế bạn đánh dấu vào ô Resample Image và không đánh dấu vào ô Constrain Proportions thì yêu cầu của bạn được đáp ứng ngay :friend:
Chúc bạn thành công.
Thân!!!

N

nguoingoainganh

Guest
29/9/06
16
0
0
44
Bắc Ninh
Kinh dị thật, có chèn mỗi cái ảnh vào trang word mà lại phải dùng cả photoShop thì bó tay luôn. Đừng phức tạp hóa vấn đề lên như thế chứ, hướng dẫn nhẹ nhàng một chút đi

A

anhlabeu

Guest
19/3/11
1
0
0
35
ha noi
kích duoble vào hình và chọn layout (hình con chó đó bạn ) rồi chọn loại hình và chữ mà bạn muốn thể hiện

T

tyty10389

Trung cấp
9/4/10
57
0
0
34
tan binh
Bạn có biết cách làm cho dung lượng hình nhỏ lại không? (Ngoài cách zip)

Hình của mình 800k
Đơn xin việc 100k

Nhưng khi past hình lên văn bản thì tổng dung lượng lên tới 29M (??!)
Vì sao vậy?

Mình zip cái file 29M đó lại còn hơn 3M, gửi Email cũng không được:wall:

Bay giờ phải thế nào để mình gửi được cái hồ sơ đó qua mail???:alcon:
có chuyện lạ vây????dư đến vài chục mb

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA