Tìm công cụ chuyển font VNI sang font Unicode

• Thread starter gianghia
  • Ngày gửi
G

gianghia

Guest
16/10/04
36
0
0
vn
www.taichinhcujut.com
Đã có rất nhiều công cụ để chuyển font nhưng thực sự hiện tại mình có 1 file word cũng nhiều trang, lại có bảng biểu, bản đồ..., có cách nào chuyển font mà không thay đổi định dạng không nhỉ, tức là sau khi chuyển font mọi thứ không thay đổi trừ font ra, bạn nào biết giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
gianghia nói:
Đã có rất nhiều công cụ để chuyển font nhưng thực sự hiện tại mình có 1 file word cũng nhiều trang, lại có bảng biểu, bản đồ..., có cách nào chuyển font mà không thay đổi định dạng không nhỉ, tức là sau khi chuyển font mọi thứ không thay đổi trừ font ra, bạn nào biết giúp mình với.

bạn đã thử dùng vietkey chưa, mình thấy cũng ok lắm

A

AFC

Guest
18/3/06
135
1
0
HCM
sau khi đã sử dụng các kiểu phần mềm gõ chữ tiếng Việt có hỗ trợ công cụ chuyển đổi giữa các mã thì mình nhận thấy rằng Unikey rất tối ưu, từ version 3.55 trở đi, chuyển đổi kiểu nào cũng không mất định dạng của văn bản (ra nguyên gốc luôn).
bạn có thể tải từ trang web: http://www.echip.com.vn/echiproot/html/softviet3.html

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Đồng ý hai tay luôn. Lúc mình làm báo cáo cũng nhờ Unikey mà đỡ được khối việc !

G

gianghia

Guest
16/10/04
36
0
0
vn
www.taichinhcujut.com
thanks all.
Unikey thực ra đến thời điểm này Unikey là một phần mềm rất tốt trong việc chuyển font tiếng việt, có điều Unikey chĩ hỗ trơ; file .rtf, và .txt. Nhưng thực sự trước đây mình có biết 1 phần mềm khác chuyển font tiếng việt rất hay khác, chuyển được cho toàn bộ file OFFice.... có điều máy phải cài Win Xp thì mới sử dụng được. nhưng hiện tại mình ko thể nhớ được phần mềm đó tên gì.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA