Tìm công cụ chuyển font VNI sang font Unicode

Thảo luận trong 'Tin học văn phòng' bắt đầu bởi gianghia, 20 Tháng tư 2006.

4,659 lượt xem

1. gianghia

gianghia Thành viên hoạt động

Đã có rất nhiều công cụ để chuyển font nhưng thực sự hiện tại mình có 1 file word cũng nhiều trang, lại có bảng biểu, bản đồ..., có cách nào chuyển font mà không thay đổi định dạng không nhỉ, tức là sau khi chuyển font mọi thứ không thay đổi trừ font ra, bạn nào biết giúp mình với.

2. hangiang

hangiang Thành viên thân thiết

bạn đã thử dùng vietkey chưa, mình thấy cũng ok lắm

3. AFC

AFC Thành viên hoạt động

sau khi đã sử dụng các kiểu phần mềm gõ chữ tiếng Việt có hỗ trợ công cụ chuyển đổi giữa các mã thì mình nhận thấy rằng Unikey rất tối ưu, từ version 3.55 trở đi, chuyển đổi kiểu nào cũng không mất định dạng của văn bản (ra nguyên gốc luôn).
    bạn có thể tải từ trang web: http://www.echip.com.vn/echiproot/html/softviet3.html

4. Cayman

Cayman Thành viên thân thiết

Đồng ý hai tay luôn. Lúc mình làm báo cáo cũng nhờ Unikey mà đỡ được khối việc !

5. gianghia

gianghia Thành viên hoạt động

thanks all.
    Unikey thực ra đến thời điểm này Unikey là một phần mềm rất tốt trong việc chuyển font tiếng việt, có điều Unikey chĩ hỗ trơ; file .rtf, và .txt. Nhưng thực sự trước đây mình có biết 1 phần mềm khác chuyển font tiếng việt rất hay khác, chuyển được cho toàn bộ file OFFice.... có điều máy phải cài Win Xp thì mới sử dụng được. nhưng hiện tại mình ko thể nhớ được phần mềm đó tên gì.