Thuộc tính nào cho combox hiện ngay?

• Thread starter heroic
  • Ngày gửi
H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Form nhập liệu của em mỗi lần nhập mã hàng muốn hiện danh sách của combox_MH thì phải click mũi tên mới hiện lên mã hàng và tên hàng. Thuộc tính nào khi em chuyển tới nhập là combox_MH tự hiện lên luôn không cần phải bước click nữa cho nhanh hơn? Các Pro chỉ cho em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Bác có thể dùng Events worksheet seclection changes để chộp sự kiện con trỏ chọn tới ô xác định. Nhưng sự kiện này sẽ làm bảng tính chạy chậm.

H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Em đang nhập liệu trên FORM?

Em đang thực thi trên form nhập liệu của em mà, đâu có làm trên worksheet đâu! em muốn khi tab tới combox_MH của em là nó đổ danh sách chọn hoặc nhập luôn không cần phải click mũi tên của combox mới hiện lên danh sách.
Chắc bác hiểu sai ý em rồi không biết có đúng không???????

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear heroic,
-----------
Trước tiên bạn SetFocus cho Commbox sau đó thực hiện lệnh SendKey để áp dụng ấn phím tắt Alt+RoundDown, ví dụ:
combox_MH.SetFocus
SendKeys "%{DOWN}"
combox_MH.ListIndex=0 ' Chọn ngay Item đầu tiên
Nếu muốn cho mặc định combo box chọn ngay một Item nào đó, bạn gán chỉ số của Item đó cho thuộc tính ListIndex.
Chúc bạn thành công

H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Hiệu quả thật!!!!!!!!!!

Chỉ có 02 dòng code của Bác Đào Việt Cường em làm được rồi. đó là em dùng luôn sự kiện Enter của combox và pase 02 dòng code này

combox_MH.SetFocus
SendKeys "%{DOWN}"

Khi tab đến nhập mã hàng lập tức list của combox đổ xuống thế là có thể chọn lựa ngay.
Cách nhấn phím Alt + phím mũi tên xuống của bác Bình_OverAC cũng hiện lên list hàng nhưng nhập liệu sẽ khó hơn.
Cám ơn Bác Đào Việt Cường, Bình_OverAC đã góp ý chỉ bảo!!!!!!!!!!!!!!
Cám ơn nhiều nhiều có gì em hỏi thêm thì các Bác giúp nhé!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA