mời mọi người hãy bình luận !!!

• Thread starter giacatluom
  • Ngày gửi
G

giacatluom

Guest

Một vài người bạn của tôi đang học ở trường (Kinh tế ) than ràng : Kế toán thật khô khan, thẫm chí không lấy gì làm vui thích với kế toán . Để làm cho nhiều người cùng thích kế toán chia sẻ với nhau vào các ngày nghỉ, họ cố gắng tìm và tìm...
Mình là bạn của họ, nhưng minh chưa biết làm gì để giúp họ cả .??? Ai có thể nghĩ giùm tôi được không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
giacatluom Cảm ơn bạn đã tham gia WKT, Bạn hãy cố gắng học tập, làm việc và phải tập trung cho công việc thì khi bạn theo đuổi nghiệp này bạn sẽ thấy kế toán không khô khan chút nào. Hãy tham gia WKT thật nhiệt tình, hãy đóng góp kiến thức cho diễn đàn chung này và hãy nói với các bạn tham gia cùng WKT nhé.
Thân.

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Kế toán không khô khan, nếu bạn có được niềm đam mê trong công việc ! :dzo :dzo :dzo

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Bạn kéo thêm bè bạn vào đây đi xem nào, trong trường khác, ngoài công việc khác, hãy thử cảm giác qua các bài viết của người đi trước nhé.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Kế toán thật khô khan, thẫm chí không lấy gì làm vui thích với kế toán . Để làm cho nhiều người cùng thích kế toán chia sẻ với nhau vào các ngày nghỉ, họ cố gắng tìm và tìm...
:talk Bạn hãy nói với họ rằng :"Qua một thời gian tìm kiếm, mình đã tìm được một nơi có rất nhiều người đam mê chiếm lĩnh tri thức, sẵn sàng chia xẻ và giúp đỡ lẫn nhau trong công việc mà các bạn đang học, đó là ........." :no
Hãy tham gia nhiệt tình với chúng tôi, giacatluom nhé. :eek:k

N

NTV

Guest
Mình thấy kế toán không khô khan nhưng nhiều khi... :wall

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Tôi có ý kiến thế này, kế toán khô khan, boring khi bạn phải làm mãi một phần hành kế toán trong một thời gian dài. Nhưng mức độ boring sẽ giảm theo position của bạn trong phòng kế toán - tài chính. Từ kế toán viên ------> Kế toán tổng hợp -------> Phó phòng KT---------> Trưởng phòng kế toán ( or kế toán trưởng ) thì sự thú vị sẽ tăng lên kèm theo mức độ khó, sự rủi ro và trách nhiệm. Hãy đam mê với nghề nghiệp của mình, bạn sẽ tích lũy nhiều kiến thức thú vị cũng như kinh nghiệm và bạn có cơ hội để chứng tỏ khả năng -----> thăng tiến-----> thú vị. Không đặt mục tiêu thăng tiến lên hàng đầu bằng mọi cách, nhưng được đánh giá đúng khả năng của mình bạn sẽ hạnh phúc khi theo đuổi nghiệp kế toán. Tôi đã từng làm việc với một số trưởng, phó phòng kế toán nhiều DN khác nhau, tôi thấy họ thông minh, hài hước và rất vui vẻ enjoy cuộc sống.

Q

qm211

Guest
14/4/04
13
0
0
Hồi trước mình rất thích làm kế toán, nhưng giờ đây sắp ra trường nhiều khi cũng ....Mình cần tìm lại chính mình!!!!!

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Hồi trước mình rất thích làm kế toán, nhưng giờ đây sắp ra trường nhiều khi cũng ....Mình cần tìm lại chính mình!!!!!

Đó chỉ là một giai đoạn thôi, bạn chưa đi làm, chưa nắm bắt được thực tế công việc cụ thể của mình như thế nào.
Mình tin là khi ra trường bạn sẽ hiểu và ..... tìm lại được chính mình.

H

hongminh

Guest
11/2/04
51
0
0
113
Hà Nội
www.mylinh.info
qm211 thân mến,
Tại sao bạn lại làm cho mình trở nên như vậy ? Mình có thể biết lý do được không ? Nghề nào cũng vậy, luôn có cái hay của nó. Có thể có những lúc mình cảm thấy mệt mỏi, co' sự cuốn hút vì sự mới lạ của những lĩnh vực khác (thực sự là có rất nhiều cái thu hút sự chú ý của mình),... và mình cảm thấy công việc này sao mà tẻ nhạt, đơn điệu thế... Thế là thấy chán những gì mình đang có.
qm211 thấy đấy, trên wkt có biết bao vấn đề về kế toán, TC mọi người đặt ra hàng ngày. Mình thấy không có ngày nào là không có ai hỏi về một vấn đề nào đó. Là một nghề cũng không đơn điệu và tẻ nhạt đấy chứ.
qm211 ơi, hãy tìm lại chính mình đi nhé. Chúc cậu tìm lại niềm đam mê thuở nào.

G

giacatluom

Guest
Bạn Thân mến !!
Nghề nào cũng vậy, rất cần niềm đam mê. Tuổi trẻ , với bầu nhiệt huyết và sự đam mê, khao khát sáng tạo. Bạn hãy cố gắng phát huy tinh thần đó nhe'. Hãy thử lại, nếu cảm thấy mình không thích hợp với một nghề nào đó thì hãy tìm cho mình một công việc khac đi. Mình khuyên bạn như vậy là muốn bạn hoàn thiện và phát huy đươc những thế mạnh của mình. Nếu mình giúp được gì cho bạn, mình xin sẵn lòng. hãy tìm niềm đam mê nơi công việc bạn nhé !!!

C

chippi_0309

Guest
7/2/04
4
0
0
39
Ha` No^.i
Truy cập trang
Khì khì , cũng chẳnng biết phải phát biểu làm sao nữa, nhưng mà tù khi tham gia Webketoan mình cũng cảm thấy yêu yêu cái nghề này làm sao í. Trước đây thì cũng thấy no khô khan làm sao đấy, nhưng bay giờ đã khác nhiều rồi.
Tin tưởng vào chính mình, tin vào những gì mình đang có, đừng đánh mất đi những gì mình đã có. Cố lên nhé qm211 :eek:k

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Chào mọi người,
Mình là thành viên mới, năm nay sẽ tốt nghiệp ĐH, chuyên nghành kế toán.
Mình không biết ra thực tế, làm nghề kế toán sẽ như thế nào, nhưng hiện tại, học trong trường, các bạn mình cảm thấy thực sụ không có tâm huyết với nghề kế tóan, ai cũng kêu :CHÁN và CHÁN... Họ nghĩ khi ra trường sẽ tìm con đường sự nghiệp khác ngoài kế tóan...
Các bạn nghĩ thế nào?

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Chào mọi người,
Mình là thành viên mới, năm nay sẽ tốt nghiệp ĐH, chuyên nghành kế toán.
Mình không biết ra thực tế, làm nghề kế toán sẽ như thế nào, nhưng hiện tại, học trong trường, các bạn mình cảm thấy thực sụ không có tâm huyết với nghề kế tóan, ai cũng kêu :CHÁN và CHÁN... Họ nghĩ khi ra trường sẽ tìm con đường sự nghiệp khác ngoài kế tóan...
Các bạn nghĩ thế nào?
Lớp kitten ngày trước có 70 mươi người, nhưng khi ra trường không phải cả 70 mươi người làm nghề kế toán, cũng không phải khi học ai cũng thích học kế toán. Cũng có người thậm chí là ghét nghề kế toán nhưng khi ra trường vẫn làm kế toán thậm trí còn rất thành công. Nhưng cũng không ít người không làm kế toán thì làm về kinh doanh cũng không đến nỗi tệ. Bởi học về kế toán nhưng cũng đủ kiến thức đề bạn tìm 1 công việc khác về kinh tế.
Cái đó còn phụ thuộc vào môi trường và hoàn cảnh xung quanh của mỗi người tác động vào họ. Với kitten làm gì cũng là công việc của mình, miễn sao mình không bỏ phí những gì đã được học trên giảng đường.
Sau này ra đi làm rồi, tất cả các bạn không còn thời gian để kêu: CHÁN và CHÁN nữa đâu. Có lẽ là bệnh rồi, được kêu thì ta cứ kêu, việc học ta vẫn phải học và việc đi làm thì bắt buộc phải làm : tất cả vì CƠM - ÁO - GẠO - TIỀN mà.
:f_o
Cố lến Chi a ki !

:w_v :w_v :w_v :w_v

G

giacatluom

Guest
Goi XIANGQIANG !!!
Theo mình nghĩ , Bạn không cố gắng đó thôi. Bạn cảm thấy chán là vì sao? Khô khan ư? Trước đay mình cũng cảm thấy chán như vậy, chán lắm, chán lắm cơ. Nhiều lúc muốn bỏ đi , nhưng được bạn bè động viên + Sự nỗ lực bản thân nên mình đã tìm lại niềm vui thích. Hiện nay mình rất vui vì tìm lại được chính mình . Chỉ có học và học nhiều hơn thì bạn mới tìm lại niềm vui của mình. Chúc bạn thành công.

K

kentauros

Guest
Chào các bạn, mình cũng là một thành viên mới của WKT. Chuyên ngành của mình thật sự không phải là KT mà là QT. Mình đã được học về KT nhưng theo KT Mỹ( GAAP). Tuy gọi là được học nhưng thật sự thì chỉ có 150 tiết cho 2 phần Financial & Managerial Accounting thôi. Có thể mình không am tường về KT như các bạn nhưng mình thấy KT cũng rất hay. Và trên hết, theo mình nghĩ bản thân mỗi nghề đều có cái hay, cái chán của nó. Nếu bạn chịu khó nghiên cứu sâu về nó và hay nhất là áp dụng được nó vào thực tế cuộc sống, công việc thì mình nghĩ bạn sẽ yêu thích nó. Và cuối cùng nếu không còn cách nào khác thì hãy nghĩ về tương lai của mình và những gì mà KT có thể đem lại cho mình. Mình cũng đồng ý với ý kiến của ISO, KT trưởng là một nghề hái ra tiền đó. Hãy nghĩ đến nó để mà phấn đấu.
Tuy không rành chuyên về KT nhưng có một vài suy nghĩ nên cũng xin đóng góp. Chúc các bạn thành công và tìm được sự đam mê trong công việc.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Nói tóm lại là chán cũng phải làm !

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Nói tóm lại là chán cũng phải làm !
Camto luôn đưa ra những kết luận cụt lủn nhưng lại rất đúng đấy !
:wall

G

giacatluom

Guest
Note: kế Toán dễ làm ra tiền nhưng cũng dễ đi tù lắm. Cho nên làm nghề kế Toán không phải ai cũng làm được .Tâm lý luôn lo sợ nữa. ( Nửa đêm ôm vợ rồi còn giật mình hỏi : Chứng từ đâu ? ).

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
kế Toán dễ làm ra tiền nhưng cũng dễ đi tù lắm
Phải xem xét lại câu này thôi, không phải kế toán nào cũng dễ làm ra tiền, cũng không phải làm kế toán nào cũng dễ đi tù . Nói như thế nhiều SV mới chắc cũng run lắm đấy ....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA