Bán hàng tay ba

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
:help Công ty mình la` mo^.t co^ng ty TM .Tang 4 na`y mi`nh có mo^.t lo^ ha`ng nha^.p ủy thác qua cạng Khi ha`ng ve^` đe^'n cảng mi`nh đã ti`m đuoc nguoi mua the la mi`nh bán ha`ng giao tại cảng luo^n . Có nghĩa la` be^n ủy thác giao ha`ng cho mi`nh va` mi`nh la`m phie^'u xua^'t kho cho khách ha`ng luo^n . Sau đó ve^` cơ quan mi`nh ới la`m thanh lý HD va` xua^'t hóa đơn . Cán bo^. quản lý thue^' của mi`nh (Chi cục thue^' qua^.n 10) nói mi`nh bán ha`ng như va^.y la` sẽ bị phạt .
Em có the^? hỏi anh boihoangvt mi`nh la`m như va^.y có sai kho^ng ? Trong HD mi`nh có ghi rõ la` giao ha`ng qua ca^n tại cảng . Tại vi` kho^'i lương ha`ng ra^'t lon ma` be^n em thi`kho^ng co kho .
Theo em nghi thi minh lam vay chang gi sai ca . chi quan lý thue noi voi em la phai thue kho
Bo hang vao khon roi xong moi duoc ban . lam nhu vay ha anh ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Nếu theo chị QL thuế như vậy thì bạn đừng có báo cáo với họ làm gì !
chỉ cần làm đủ thủ tục nhập và xuất kho trên giấy tờ đúng quy định là đựoc rồi.
Mà sao lại có yêu cầu như thế nhỉ. ( Tôi vẫn làm vậy thường xuyên mà có thấy TAX yêu cầu gì đâu nhỉ ? Có lẽ bị nhắc nhở sắp 30/4 và 1/5 thôi )
Hoặc là tôi không biết hết luật !

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Cơ quan anh cũng đã từng làm như vậy mà sao chẵng có anh hay chị QL thuế nào nói là không được cả, Hay là vừ roi em không chúc mừng chi ấy nhân ngày Qtế phụ nữ?????? Nếu thế thật thì là một thiếu sót lớn đấy.

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
To MINA
MINA vào F9 để gõ tiếng việt nhé khó đọc quá

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Nói tóm lại là mình đã làm đã làm đúng phải không các bạn . Nhưng mà còn vấn đề nhập kho thi sao nhi ? Tại vì nếu như làm thủ tục nhập kho là không đúng rồi / Tại vì trong hợp đồng mua mình cũng ghi là nhận tại cảng và trong hợp đồng bán mình cũng ghi là giao hàng qua cân tại cảng . bây giờ theo các bạn thì mình phải làm sao bạn nhỉ ? :thank

N

ntq

Guest
To : MINA
Bạn vào mục "lý thuyết bài tập" tham khảo xem .Mọi nguời đã trao đổi về nghiệp vụ này rồi.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Bạn làm đúng rồi và có thể mỉm cười với cơ quan thuế, có vấn đề gì xảy ra thì đã xảy ra ngay tại cảng rồi, nghĩa là liên quan tới hải quan hoặc biên phòng chứ không phải cơ quan thuế.

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Em xin có ý kiến :khi nói là bán hàng tay ba thì sao lại nhập kho nhỉ , vì theo em bản chất của nghiệp vụ này là bán buôn chuyển thẳng ko qua kho mà
Tiện đây cũng cho em hoi luôn về cách định khoản:
DN mua hàng nông sản của ngươì nông dân ko có hóa đơn khi tập hợp hết số lương thì xuất bán trực tiếp cho người mua em đinh khoản là:

Nợ : 632
Có: 331,112,111
Khi nguời mua thanh toán :
Nợ: 131,111,112
Có :511
Có 333
Vậy có đúng ko

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Em xin có ý kiến :khi nói là bán hàng tay ba thì sao lại nhập kho nhỉ , vì theo em bản chất của nghiệp vụ này là bán buôn chuyển thẳng ko qua kho mà
Tiện đây cũng cho em hoi luôn về cách định khoản:
DN mua hàng nông sản của ngươì nông dân ko có hóa đơn khi tập hợp hết số lương thì xuất bán trực tiếp cho người mua em đinh khoản là:

Nợ : 632
Có: 331,112,111
Khi nguời mua thanh toán :
Nợ: 131,111,112
Có :511
Có 333
Vậy có đúng ko

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Các bạn biết không , doanh thu của mình hiện nay cao lắm nhưng toàn bán hàng giao tại cảng không ? Mới đây mình vừa được chị quản lý thuế gọi lên và yêu cầu phải tìm thuê một kho để đăng ký là hàng nhập kho . Ôi trời, làm như vậy là mình càng phạm luật hơn nữa (khi có kiểm tra ) . Mình đã trà lời thẳng với chị ấy là mình thà cứ chịu phạt vì làm thương mại mà không có kho chứ không tự nhiên tốn thêm một khoản tiền vô ích ..... thế là chị ấy :wall :wall , bên mình kinh doanh mặt hàng có chiều ngang là 1.5m và dài là 6m , đơn vị bán lúc nào cũng 1000 tấn trở lên mà nỡ nào chị ấy :wall :wall

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Các bạn biết không , doanh thu của mình hiện nay cao lắm nhưng toàn bán hàng giao tại cảng không ? Mới đây mình vừa được chị quản lý thuế gọi lên và yêu cầu phải tìm thuê một kho để đăng ký là hàng nhập kho . Ôi trời, làm như vậy là mình càng phạm luật hơn nữa (khi có kiểm tra ) . Mình đã trà lời thẳng với chị ấy là mình thà cứ chịu phạt vì làm thương mại mà không có kho chứ không tự nhiên tốn thêm một khoản tiền vô ích ..... thế là chị ấy :wall :wall , bên mình kinh doanh mặt hàng có chiều ngang là 1.5m và dài là 6m , đơn vị bán lúc nào cũng 1000 tấn trở lên mà nỡ nào chị ấy :wall :wall

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Trả lời giúp em với em làm như thế có đúng ko?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
112 định khoản như vậy là sai rồi :
Hiện nay thu mua nông sản từ nông dân , 112 phải mua hóa đơn mua hàng hóa và xuất ngược lại cho nông dân ; mua hàng của 112 tập trung đủ số lượng rồi mới giao cho người bán thì vẫn hạch toán bình thường chứ không thể hạch toán như vậy được .
Thân

H

hoaxuongrongtd

Guest
6/3/09
2
0
0
36
tp.hcm
Bán hàng tay ba

anh chi cho em hoi chút xíu về bán hàng tay ba:anh chị có thể cho em biết ưu nhuợc điểm của bán hàng tay ba với ah
.

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
anh chi cho em hoi chút xíu về bán hàng tay ba:anh chị có thể cho em biết ưu nhuợc điểm của bán hàng tay ba với ah
.
Bán hàng giao tay ba là hình thức bán hàng không qua kho của bên bán.
Ví dụ Bên B mua hàng từ bên A, bên B không nhập kho mà bán luôn cho bên C
Ưu điểm: chi phí ít, tồn đọng vốn không nhiều
Nhược điểm: quy mô kinh doanh hẹp, rủi ro cao...
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA