sợ ma ko?

• Thread starter pnphuong
  • Ngày gửi
P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Những điều tôi đã học

Sau bi kịch ngày 11 tháng 9, thế giới đã thay đổi. Và sau cơn sóng thần cướp đi hàng trăm ngàn sinh mạng, chúng ta được đánh thức trong một thế giới khác. Ngoài những mất mát, những trái tim bị tổn thương, những nỗi bàng hoàng và sợ hãi, bạn có nhận thấy rằng nhiều điều tốt đẹp đang dần nảy sinh?

Những người hàng xóm vẫn hay im lặng bỗng nhiên trò chuyện động viên nhau. Những công dân luôn vội vàng, tất bật với công việc bỗng nhiên dịu lại, họ quan tâm tới gia đình, bạn bè nhiều hơn... Trong thời khắc kinh hoàng đó, thế giới bắt đầu nhận thức ra cái thật sự quan trọng. Sau đây là một số điều quan trọng của cuộc sống mà những người trẻ tuổi đã cảm nhận và được đúc kết trên các diễn đàn trên mạng sau những sự kiện kinh hoàng:

- Cuộc đời quá ngắn để bạn có thể sống trong những khoảnh khắc buồn, những công việc hay những thành phố mà bạn ghét. Nếu một điều gì đó làm bạn không vui, bạn cần tránh xa và tìm những gì làm bạn hạnh phúc. Vì có thể bạn sẽ không bao giờ còn cơ hội làm điều đó. Sống cuộc sống của bạn ngay ngày hôm nay! Hãy vui vẻ ngay ngày hôm nay.

- Trân trọng gia đình và những người bạn càng nhiều càng tốt. Đôi khi bạn quá bận rộn trong cuộc sống đến nỗi bạn nghĩ mình "không có thời gian" dành cho gia đình và bạn bè. Hãy tắt ti vi và computer đi, đặt sách xuống và nói với người thân về tình cảm mà bạn dành cho họ. Vì ngày mai có thể họ không còn ở đây nữa.

- Có những người anh hùng xung quanh bạn. Những người sẵn lòng đáp máy bay xuống một cánh đồng hoang dù biết rằng anh ta sẽ chết chỉ để bảo vệ mạng sống cho những người khác, những người anh ta chưa hề biết. Một người anh hùng chạy vào trong một tòa nhà đang hừng hực cháy hay giữa bốn bề sóng dữ để cứu những người đang lâm nguy được an toàn, và trả giá cho điều đó bằng cả mạng sống của bản thân. Cuối cùng, tất cả những điều ta cần phải làm là tiến đến và giúp những người đang cần giúp đỡ, kể cả khi họ không yêu cầu điều đó. Hãy tưởng tượng một thế giới tốt đẹp hơn nếu mỗi người đều thể hiện một cử chỉ nhỏ của lòng tốt mỗi ngày. Hãy nhớ rằng có thể bạn sẽ không còn cơ hội nào nữa. Vậy thì hãy sống như ngày mai bạn sẽ chết và hôm nay vẫn biết yêu thương bằng cả trái tim đến giây phút cuối cùng.

Theo ThanhNien Online

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Khiếp quá, tớ mới đến chỗ "get inside" đã sợ vãi cả linh hồn rồi. Đồng chí nào xem hết rồi kể lại phát.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
pussycat nói:
pà con xem thử trong nhà này có mấy con ma.....í ẹ
http://www.petalia.org/Funpage/thehouse.htm
Hik, một lần nhận được cái link gửi qua YM, đọc đọc 1 hồi, nhạc cực kỳ romantic, nó còn bắt fải nhìn thật sát vào màn hình làm con bé gần như "ôm" hẳn cái màn hình (mà có lúc nào mình ko dí sát màn hình đâu kia chứ)........aaaaaaaaa, 1 con ma hiện ra, kinh hoàng, toàn thấy răng là răng, fát khiếp, hét ầm ĩ, bật ngay ra khỏi ghế...xém tí nữa thì lăn đùng ra....hik, nước mắt cứ thế chảy ào ào (chả hiểu sao tự dưng nước mắt đâu mà lắm thế...có định khóc đâu cơ chứ), cả Cty đổ xô lại nhòm và fá ra cưới :wall:, sau vụ đấy thì suốt ngày bị hù dọa, nào là giữ chặt tay chân, bắt nhìn thẳng vào màn hình để nhìn xem con ma nó có gì ghê gớm ko mà sợ đến thế, cơ mà toàn nhắm tịt mắt, chả thấy gì nhưng vẫn...hét và vẫn...tiếp tục sợ :( .Bây giờ thì "khôn" ra rùi, nhận được cái link nào là fải để người khác kiểm chứng cái đã rùi mới dám vào HI HI

IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Cái phim này diễn tiến chậm quá, lâu lâu thấy có cái thú vị
Mà cái phòng tắm chớp liên tục lại chẳng thấy gì.
Chán.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Diễn biến quá chậm.... chẳng thấy ấn tượng gì hết cả!

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
Mình thấy chán nhất là room cuối cùng. Bấm mỏi tay mới có tí làm cho thay đổi emotion.

Nhưng kể ra đem dọa người khác cũng được đấy chứ.

Nhanh hơn một tí thì hay hơn!

P

pussycat

Guest
8/4/06
15
0
0
Da Nang
đúng là diễn biến của nó quá chậm,phải click chuột nhiều lần mới thấy đc cái mình muốn thấy.nhưng chính điều này mới làm mình ko biết là nó sẽ xuất hiện khi nào-->làm tớ run phát khiếp.ngày đầu tiên tớ chít khiếp vì nhạc nền-->out khi còn đang ỏ phòng một.ngày thứ 2 cũng chẳng khá hơn.dến ngày thứ 3 mới xem hết dc
còn Thầy tranchan79 thì ngoại hạng rùi.Thầy trừ ma mà lị.....híhí
úi tròi,phòng tắm có một mẹ ma mà Ichinova bẩu hổng có kí gì..?chắc cũng thuộc lọai thượng hạng rùi

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Để em xem hết rùi kể cho các bác tường tận nhé
Hy vọng mắt em "tốt" để nhìn rõ..................

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
mình xem hết rồi............ nói thật là .......chẳng sợ lắm...........xem 1 mạch ..........hơi bất ngờ cảnh cuối thôi................nói thật là hơi chậm..........chờ mãi mỏi cả cổ ngóng ..............

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Em ko dám xem vì em sợ ma kinh khủng, mấy hôm nay cả nhà em về quê ngoại, ở nhà ngủ một mình ôm gấu bông mà em chỉ liên tưởng dấy là bộ xương người, em sợ lắm, phát run, làm thế nào cho đỡ sợ ma bây giờ nhỉ khi mà chiều mai bố mẹ chị và em mới lên, hu hu hu, ngủ một mình ôm gấu bông sợ lắm

B

bonbon233

Guest
24/4/06
3
0
0
38
nha trang
em vừa xem xong........cũng hơi sợ nhưng mà tình tiết chậm quá.......với lại xem ban ngày mà........hà hà........cái này mà đem doạ thì có người khóc thét đây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA