Cài đặt thời gian nhận thư trên outlook

• Thread starter ngothingocthuy
  • Ngày gửi
N

ngothingocthuy

Guest
9/12/13
3
0
0
Hanoi
Có anh chị nào biết làm thế nào để cài đặt thời gian nhận thư trên outlook không ạ?
Outlook của em cứ khoảng 20-25phút sau khi đối tác gửi thư mới thông báo nhận được thư và hiển thị thư đến trong inbox. Nhiều khi đối tác thông báo đã gửi mail, em phải làm thao tác F9 mới nhận được thư.
Cảm ơn anh chị giúp đỡ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM
Ðề: Cài đặt thời gian nhận thư trên outlook

Có anh chị nào biết làm thế nào để cài đặt thời gian nhận thư trên outlook không ạ?
Outlook của em cứ khoảng 20-25phút sau khi đối tác gửi thư mới thông báo nhận được thư và hiển thị thư đến trong inbox. Nhiều khi đối tác thông báo đã gửi mail, em phải làm thao tác F9 mới nhận được thư.
Cảm ơn anh chị giúp đỡ!

Bạn vào tools->options->mail setup->send receive ->click vô mục thứ 2: schedule an automatic ...-> chọn thời gian tùy ý, 5 minutes hay j đó->ok

N

ngothingocthuy

Guest
9/12/13
3
0
0
Hanoi

Em cảm ơn câu trả lời của anh (hay chị ạ? :D)
Hình như anh (chị) đang nói về outlook 2003 thì phải. Em đang dùng 2010, tìm loạn mắt lên chả thấy cách setup như trên ở đâu :D
Anh (chị) chỉ lại cho outlook 2010 giúp em được không ạ.
Cảm ơn anh (chị) nhiều!

KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM

Em cảm ơn câu trả lời của anh (hay chị ạ? :D)
Hình như anh (chị) đang nói về outlook 2003 thì phải. Em đang dùng 2010, tìm loạn mắt lên chả thấy cách setup như trên ở đâu :D
Anh (chị) chỉ lại cho outlook 2010 giúp em được không ạ.
Cảm ơn anh (chị) nhiều!

À, mình xài 2007, đối với 2010 như sau (mình là nữ):
File -> options -> Advanced -> send/receive ->click vô mục thứ 2: schedule an automatic ...-> chọn thời gian tùy ý, 5 minutes hay j đó->ok

N

ngothingocthuy

Guest
9/12/13
3
0
0
Hanoi

Em làm được rồi, em cảm ơn chị nhiều ạ.
O nhà em cũng dùng outlook 2007, tiện thể chị cho em hỏi luôn:
1. Lâu lắm rồi outlook không cập nhật mail mới. Chị có biết có những nguyên do nào không và xử lí thế nào ạ?
2. Làm thể nào để add thêm tài khoản hoặc xóa tài khoản đang dùng?
Tks chị!

H

Hellomouse

Guest
5/12/13
4
0
0
Hanoi

Chào bạn,
1. Outlook ko cập nhật mail mới thì có nhiều lý do, tuy nhiên đa phần là do tùy chỉnh sai cấu hình cài đặt nên outlook ko nhận được mail trỏ về, bạn kiểm tra lại xem cấu hình đúng chưa.
2. Để add thêm tài khoản, có 2 cách:
C1: bạn vào File/Info/Account Settings, chọn Tab đầu tiên là Email, rồi New, sau đó cài đặt cấu hình email như bình thường. Sau đó chuyển sang tab tiếp theo là Data Files, bạn có thể chọn lưu email trên tài khoản mới vào tệp tin mặc định đang có sẵn hoặc chọn add thêm để tạo tệp tin mới sẽ lưu email.
C2: bạn vào Control Panel/Mail/Email account, và làm tương tự bước trên. Ở cách này, bạn có thể tùy chỉnh profile mặc định khi khởi động outlook và data files thì như bước trên.

miadt

miadt

Guest
8/11/13
46
6
8
Hà Nội

Hị hị, em cũng mới dùng outlook, mới đầu cũng lần mò mãi, nhưng mà giờ thì thông thoáng hết rồi :d

H

Hellomouse

Guest
5/12/13
4
0
0
Hanoi

Các bạn chịu khó search google hoặc search ngay trong phần Help của ứng dụng, có hướng dẫn hết đó :)

V

vhp

Guest
28/7/15
3
0
1
38
ai bít xem thư đã gui trong outlook 2013 chỉ dung mình với

V

vhp

Guest
28/7/15
3
0
1
38
ko tim thay thu trong ca hom inbox va sent item

V

vinahure176

Guest
14/9/15
19
2
3
31
Mình chưa từng sử dụng outlook, mình có mở thử outlook ra nhưng thấy khó dùng hơn là dùng trình duyệt mở mail, không biết dùng outlook có nhiều cái lợi hơn như thế nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA