Các tài khoản liên quan

• Thread starter MinhDen
  • Ngày gửi
M

MinhDen

Guest
20/4/06
54
0
0
43
Ha Noi
Công ty TNHH 100% vốn nước ngoài mới thành lập hoạt động trong lĩnh vực ảnh viện, áo cưới.
Các anh chị có kinh nghiệm giúp tôi một số các tài khoản liên quan cần định khoản cuối kỳ được không?
Đầu vào: Khung tranh, hoá chất, giấy ép, giấy in
Điện, nước, tiền nhà (bao gồm cả thuế môn bài), chi phí ăn trưa, chi phí tiền điện thoại, chi phí xăng dầu, chi phí tiền taxi, chi phí lập tài khoản ngân hàng, chi phí làm thẻ metro...

Chi phí khác có liên quan
Thanks so much!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
MinhDen nói:
Công ty TNHH 100% vốn nước ngoài mới thành lập hoạt động trong lĩnh vực ảnh viện, áo cưới.
Các anh chị có kinh nghiệm giúp tôi một số các tài khoản liên quan cần định khoản cuối kỳ được không?
Đầu vào: Khung tranh, hoá chất, giấy ép, giấy in
Điện, nước, tiền nhà (bao gồm cả thuế môn bài), chi phí ăn trưa, chi phí tiền điện thoại, chi phí xăng dầu, chi phí tiền taxi, chi phí lập tài khoản ngân hàng, chi phí làm thẻ metro...

Chi phí khác có liên quan
Thanks so much!
Bạn có thể xem quyết định số 15 -2006 của bộ tài chính có toàn bộ hệ thống bạn à !
Vả lại bạn có thể hỏi cụ thể hơn không ?

Sửa lần cuối:
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Về hệ thống TK kế toán mới bạn tham khảo phần thứ nhất của quyết định 15 -2006 của Bộ tài chính. QĐ này có ngay trên đường dẫn đang chạy ở trên cùng của diễn đàn để linh đến thư viện của WKT.
Còn sử dụng các TK nào để phản ánh các nội dung như bạn liệt kê bạn xem lại lý thuyết hạch toán kế toán để nhận biết kết cấu của từng TK để phản ánh đúng nội dung của từng nghiệp vụ.Như vậy sẽ dễ hiểu thôi.

M

MinhDen

Guest
20/4/06
54
0
0
43
Ha Noi
Cảm ơn anh LeQuangHuy. Nhưng em không đọc được Quyết định này do phông bị hỏng hoặc không hợp phông. Nếu anh có QĐ đó, anh có thể gửi cho em được không?
Hòm thư của em là: Honeydream1980@yahoo.com
Cảm ơn anh nhiều.
Have a good day

M

MinhDen

Guest
20/4/06
54
0
0
43
Ha Noi
Cảm ơn anh Bui Chi Thanh. Em sẽ xem kỹ QĐ 15. Xem xong, nếu có gì khó khăn em sẽ nhờ bác nhé.
Thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA