Chi nhánh hội kế toán độc thân HCM

• Thread starter Thien Thanh_
  • Ngày gửi
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
IChiNoVa nói:
Hội độc thân Tp HCM là chi nhánh, thì dĩ nhiên là có trụ sở chính roài, mà nó thì đang ở hờ nờ đấy.
Hình như hội này chẳng bao giờ gặp nhau cả.
Oạch. ở đâu chỉ cho em với. Hoạt động tích cực thôi:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tien.Pham

Guest
18/4/06
2
0
0
TPHCM
Thien Thanh_ nói:
Chào mừng hội viên mới:cool2:
Hội độc thân phía Nam, chào đón tất các các TV phía Nam. Bạn ở Tp HCM rất tiện tham gia đó. Dự định của hội trong tương lai ko xa, hội sẽ tổ chức gặp mặt kết hợp với Cafe club....
:freddy:
Các thành viên có ý kiến gì ko nhỉ?!
Đồng ý cả 2 tay 2 chân luôn đó TT ơi. Nhanh nhanh lên đi nhé, còn ai đồng ý nữa không vậy?:cool2:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
IChiNoVa nói:
Hội độc thân Tp HCM là chi nhánh, thì dĩ nhiên là có trụ sở chính roài, mà nó thì đang ở hờ nờ đấy.
Hình như hội này chẳng bao giờ gặp nhau cả.

Thưa cụ Ichi và các thành viên khác.
Hội độc thân HCM sẽ tách khỏi trụ sở chính trong thời gian gần nhất có thể, và trở thành một hội độc lập. (Chi nhánh làm gì khi trụ sở chính đưa con đi bỏ chợ thế này!!:wall: ).
Mong các thành viên tích cực tham gia.

Pham.Tien nói:
Nhanh nhanh lên đi nhé, còn ai đồng ý nữa không vậy?
Bác đồng ý một tay là được rồi. Cám ơn sự ủng hộ của bác.:cool2:

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Thien Thanh_ nói:
Thưa cụ Ichi và các thành viên khác.
Hội độc thân HCM sẽ tách khỏi trụ sở chính trong thời gian gần nhất có thể, và trở thành một hội độc lập. (Chi nhánh làm gì khi trụ sở chính đưa con đi bỏ chợ thế này!!:wall: ).
Mong các thành viên tích cực tham gia.

Bác đồng ý một tay là được rồi. Cám ơn sự ủng hộ của bác.:cool2:
hội dzề mà chẳng thí họp hành ăn nhậu dzề hít... :wall:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
vitconlonton nói:
hội dzề mà chẳng thí họp hành ăn nhậu dzề hít... :wall:
vịt có vẻ khoái vụ ăn chơi nhậu nhẹt, cà fê cà fáo nhỉ, muốn gặp vit quá mà chả biết làm sao?Vịt ơi, vịt có nghe tui nói hông?:dzo: Gặp nhau, chúng ta cùng làm 1 ly nhé.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
thu6tudo nói:
vịt có vẻ khoái vụ ăn chơi nhậu nhẹt, cà fê cà fáo nhỉ, muốn gặp vit quá mà chả biết làm sao?Vịt ơi, vịt có nghe tui nói hông?:dzo: Gặp nhau, chúng ta cùng làm 1 ly nhé.
chổ nào vui là có vịt mừh. muốn gặp thì cứ chủ nhật đi cafe là gặp thui.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Chủ nhật này bận mất rồi, hôm nay mới đi chơi bời cả ngày, về chỉ muốn lăn quay ra ngủ, mai đi nữa chắc mất sức, thứ 2 còn đi làm nữa.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
xin chào
Tui có ý tường này nè

Lâu nay hội độc thân ta chỉ hô hào trên topic thôi chứ chưa có ai thật sự tìm hiều sâu sắc về nhau cả.

Tui cũng đang là người độc thân đây, tuổi tác ngày càng nhiều, mấy đồng nghiệp ngày lần luợt có gia đình hết, tuy tui ko phải là người " dạn mồm dạn miệng" nhưng hôm nay lấy hết can đảm để đề nghị hội độc thân ở TPHCM, để lại nickname để chúng ta có cuộc trò chuyện sâu sác hơn.....

Không phải ý tuởng nào cũng hay và đc hưởng ứng. nhưng mình xin làm người tiên phong

Nick: Stine252003
Mail: hongphuong251982

Rất vui để đc biết thêm nhiều người bạn mới.

Thân ái

TT ủng hộ ý tưởng của bác A New Day:
Thien Thanh_: YM: tdmc710

Ngoài ra chúng ta có thể tham khảo để giao lưu với các thành viên trong wkt

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Thống kê thành viên:
1. Quynhmai
2. Phuonganh285
3. Le Thi Hong Phong
4. kimhongyen
5. matbuonqt
6. A New Day _____ stine252003
7. NHUANH09
8. phinguyen79
9. tranchan79 (ban cố vấn) _____ flyinghawk031179
(Hội có thể mời bác htvgroup được ko?)
10. cycy
11. vitconlonton
12. be_xinh
13. Ichinova
14. bác PAT (hi hi)
15. Gió & Cánh diều
16. Khánh Luu Ly
17. havt
18. luckygirl85
19. Tien.Pham
20. thu6tudo
21. Thien Thanh_ _____ tdmc710

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Ủa, lập ra cái hội này chi dzậy ta. Có ăn nhậu hông, nhớ kiu tui nhé, chỗ nào có ăn nhậu là có tui.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
darkmoon nói:
Ủa, lập ra cái hội này chi dzậy ta. Có ăn nhậu hông, nhớ kiu tui nhé, chỗ nào có ăn nhậu là có tui.
híc, hội chưa có họp hành ăn chơi gì hết. chắc tui xin 1 chức trưởng ban ăn nhậu để kích động phong trào quá.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Đồng ý 2 tay, 2 chân luôn. Khi nào có độ, nhớ hú thu6tudo nhá, mà nhanh nhanh lên, cuối tháng là lương ko còn đâu đấy...Nhớ nhé.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Cái gì chứ ăn nhậu thì tui ủng hộ. Chỉ có điều cái túi tui nó ko ủng hộ. Sáng giờ chưa có gì vào bụng nè. gạo thì hết, tiền thì Ba Mẹ chưa gửi vào. Hic, đói quá, bít làm sao đây?

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Nhiều phụ nữ ngày nay, trong đó có phụ nữ Việt Nam, đang dần dà quay lưng lại với đàn ông, khước từ cuộc sống hôn nhân và thiên chức làm mẹ vì nhiều lý do hoặc là e ngại cuộc sống gia đình ràng buộc, khổ sở khi gặp phải người chồng không tốt, hoặc muốn dồn hết tâm trí cho công việc, vì sợ gánh nặng gia đình sẽ ảnh hưởng bước đường theo đuổi sự nghiệp, công danh.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Cái thú của độc thân
Một cuộc sống tự do tự tại, chẳng cần xin phép ai khi muốn tụ tập bạn bè. Làm gì thì làm, bạn là tỉ phú thời gian, công việc cứ thế mà tiến, chẳng bao giờ mệt đầu vì những giận dỗi không đâu. Và còn bao cái lợi khác.
Sức khoẻ dồi dào

Vướng vào một mối quan hệ, bỗng nhiên bạn suốt ngày phải lo vuốt ve, âu yếm “người khác” thay vì dành thời gian luyện tập sức khoẻ cho mình (điều bạn vẫn làm khi còn trẻ).

Còn nữa, một cuộc điều tra gần đây cho thấy phụ nữ sau khi kết hôn thường tăng cân rất nhanh, đặc biệt là những người có cuộc sống gia đình bất hạnh.

Trong khi đó, người chưa kết hôn lại có phong độ rất ổn định. Đơn giản vì họ có thời gian hơn và chú tâm đến nhan sắc nhiều hơn những người đã có gia đình.

Thành công hơn
Thật dễ hiểu khi một người không phải vướng bận vào các khoản trách nhiệm, một người luôn được sống trong hoà bình và yên lặng lại thường hoàn tất công việc nhanh hơn những người khác.

Thực tế đã chứng minh, các nhà khoa học cô đơn thường đạt được nhiều thành tựu hơn những người đồng nghiệp có đôi khác.

Rảnh rỗi hơn

Sống một mình, bạn chẳng phải nhặt ngay chiếc tất đang “ngự” dưới sàn nhà. Và nếu bạn là phụ nữ thì lợi ích còn rõ hơn: Bạn sẽ có nhiều thời gian rảnh rỗi.

Phụ nữ thường bận rộn hơn sau khi kết hôn và đàn ông thì ngược lại (vì đàn ông có người nhặt đồ giùm - đó chính là các bà vợ).

Vì thế nếu đang độc thân, bạn chẳng tội gì mà không tận hưởng cuộc sống. Hãy tham gia vào các lớp học, đi chơi cùng bạn bè hay làm bất kì điều gì khiến bạn hạnh phúc.

Tự thân vận động
Bạn có thể tự do mua một một chiếc TV “plasma” mà không cần xin phép ai, một món đồ thời trang mà không cần chờ hỏi ý kiến đức ông chồng. Cũng không cần phải cân đối sổ sách, các khoản chi tiêu.

Có gia đình còn lâu bạn mới được thoải mái như vậy. Theo tạp chí Smartmoney, có đến 40% các bà vợ và 36% các ông chồng nói dối bạn đời của mình về các khoản chi tiêu. Rõ là không thoải mái!

Nghỉ ngơi nhiều hơn
Trung bình những người kết hôn mất khoảng 49 phút mỗi đêm cho chuyện ân ái, do đó họ được ngủ ít hơn. Không kết hôn bạn chẳng phải mất thời gian cho “trò vô bổ” này. Nằm một mình thoải mái và dễ ngủ hơn nhiều.

Những người độc thân dành khoảng bảy, tám tiếng mỗi đêm để ngủ. Điều này giúp tăng cường trí nhớ, khả năng tập trung, thêm vào đó còn “xạc pin” cho hệ miễn dịch.

Ít thất vọng hơn
Một cuộc điều tra gần đây của WHO cho thấy, những người phụ nữ chưa kết hôn thường sống hạnh phúc hơn phụ nữ một con. Phụ nữ độc thân nói chung ít mắc các vấn đề tâm lí hơn so với phụ nữ đã có chồng.

Hôn nhân thường mang lại hạnh phúc cho đàn ông nhiều hơn phụ nữ. Các chị em sau khi đã “thành thân” dễ đánh mất hoặc tự bỏ bê chính mình do họ quá bận rộn với trách nhiệm làm vợ.

Các mối quan hệ tốt hơn
Một điều tuyệt vời nhất, dễ thấy nhất là: Đa số người chưa kết hôn rất bằng lòng với các mối quan hệ của mình, đặc biệt quan hệ bạn bè.

Chồng con vào, bạn sẽ phải chăm sóc gia đình và không có nhiều thời gian cho bạn bè nữa. Còn độc thân ư? Các mối quan hệ mới sẽ mở ra không ngừng tùy thuộc nhu cầu giao tiếp của chính bạn.

Đi du lịch nhiều hơn
Gia đình lấy mất phần lớn các ngày hội hè của bạn. Thay vào đó là chuyện nhà cửa bếp núc.

Theo thống kê, lượng khách hàng độc thân “chịu khó” tham gia các hoạt động vui chơi giải trí bao giờ cũng nhiều hơn so với đối tượng đã có gia đình.

Hiểu rõ bản thân

Có còn ở tuổi 20 nữa đâu, giờ bạn đã trưởng thành và nhận thức được giá trị bản thân.

Trải qua vài mối tình giúp bạn thêm “dày dạn”. Bạn biết mình nên tiếp tục mối quan hệ nào và cần gì trong mối quan hệ đó, thế nên không bao giờ phải hối hận vì đã chọn nhầm người.

Theo Dân Trí

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Đúng là mình ên đỡ được bao nhiêu thứ phiền phức, nhưng nghĩ như thienthanh thì thu6 chưa nghĩ được như thế...
Có còn ở tuổi 20 nữa đâu...? Nghĩa là sao?

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Độc thân là xu hướng sống của không ít phụ nữ trẻ. Cùng với lựa chọn ấy, họ có thể phải đối mặt với một số hiểm hoạ.
Phụ nữ trẻ, trí thức, xinh đẹp, thành đạt song vẫn sống một mình và rất hài lòng với cuộc sống độc thân. Điều ấy hiện nay không còn là "của hiếm" trong xã hội. Có rất nhiều nguyên nhân, cả chủ quan lẫn khách quan, dẫn đến sự lựa chọn này của họ.

Và, trong những "ngôi nhà không có đàn ông", không ít người mắc phải những tình huống dở khóc, dở cười. Theo lời tâm tình của một số người trong cuộc, phụ nữ trẻ độc thân sẽ gặp phải ít nhất bốn hiểm hoạ khi sống một mình.

1. Bị nghi ngờ về đạo đức và lối sống

Thuỳ Mai 29 tuổi, là phóng viên năng động từ Hà Nội chuyển vào công tác dài hạn tại TP.HCM. Cô bực bội kể: "Khi biết tôi sống một mình trong căn nhà thuê khá tươm tất, hàng xóm và kể cả công an khu vực đều nhìn tôi bằng con mắt nghi ngờ. Tôi có cảm giác họ cho rằng tôi là một gái bao cao cấp".

Được biết Mai đã tự giác đến đăng ký tạm trú và xuất trình đầy đủ giấy tờ cần thiết. Thế nhưng, cô vẫn luôn nhận được anh mắt không mấy thiện cảm của anh công an khu vực mỗi khi ghé nhà "kiểm tra hộ khẩu".

Còn những người hàng xóm thì luôn nhìn ngó rất... ý nhị mỗi khi bạn bè cô đến chơi. Có người còn sỗ sàng hỏi thẳng: "Cái anh lúc nãy đến chơi là bạn trai cô hay là...". Hoặc: "Lương cô bao nhiêu một tháng mà dám thuê cả căn nhà như vậy"...

2. Phải nghe những lời đề nghị khiếm nhã

Quỳnh Hương, 25 tuổi, trẻ, đẹp, hiện đại vừa du học trở về cũng bất bình thổ lộ: "Tôi thực sự choáng khi làm anh ta đề nghị ở lại nhà tôi qua đêm ngay từ cuộc hẹn hò đầu tiên. Nhưng điều khiến tôi kinh ngạc hơn cả là anh ta còn chỉ trích tôi quá bảo thủ. Anh ta bảo những người đi học ở Tây về sẽ rất thoáng trong chuyện quan hệ trai gái. Tại sao tôi lại cố chấp những chuyện cỏn con như thế".

Dễ dãi trong quan hệ, nhu cầu tình dục cao do cô đơn khi sống một mình... đó là những suy nghĩ hết sức thiển cận của một số người về lớp phụ nữ trẻ sống độc thân.

Trần Thị Trang, 28 tuổi, thư ký giám đốc một công ty tư nhân, cho biết rõ cô thường xuyên nhận được những cú điện thoại sau 12h đêm của vài khách hàng với những lời đề nghị rất khiếm nhã. Thậm chí, họ còn đề nghị đổi một đêm với cô bằng vật chất đắt tiền.

"Phần lớn họ gọi cho tôi trong tình trạng nửa tỉnh, nửa say. Thoạt đầu, tôi thực sự bất bình và khinh bỉ. Tôi ức đến nỗi không tài nào ngủ tiếp được. Nhưng cũng không thể tắt điện thoại vì gia đình tôi sống ở xa, phòng khi bố mẹ có chuyện gì bất trắc đêm hôm cần phải liên lạc gấp. Sau thì tôi mặc kệ, cứ cúp máy ngủ tiếp. Hạng người đó không đáng để bạn phải tức giận cho tổn thọ và ảnh hưởng đến nhan sắc".

3. Gặp phải Chí Phèo thời hiện đại

Dự party, đi bar hoặc sàn nhảy là những hoạt động không thể thiếu trong đời sống tinh thần của một số phụ nữ trẻ, độc thân, hiện đại. Đằng sau những cuộc vui đó có rất nhiều hiểm nguy rình rập. Bởi họ có thể trở thành "con mồi" của những tay "thợ săn" lành nghề.

Tán tỉnh bằng miệng không được, nhiều kẻ xấu bụng còn bí mật chuốc rượu hoặc đổ thuốc mê. Và khi đưa các cô về trong tình trạng say lơ mơ, không thể chủ động nổi, chúng thừa cơ làm điều xấu.

Bích Vân, phiên dịch viên Tiếng Anh của một công ty nước ngoài, buồn rầu thổ lộ: "Tôi đã từng gặp tai nạn là uống nhầm ly nước có thuốc mê tại một party. Nửa tiếng sau, đầu óc quay cuồng, toi không còn cảm giác gì, không tự chủ được hành vi của mình nữa. Mọi người đi lại, nói năng trước mặt tôi lờ đờ như một cuốn phim quay chậm. Cũng may khi chưa kịp mất hết ý thức, tôi đã gọi điện cho mấy người bạn thân tới đón. Nếu không sẽ không biết sự thể sau đó ra sao".

Còn Xuân Mai, 24 tuổi và là người mẫu nghiệp dư, tức giận kể lại: Lần nọ, do quá tin cậy bạn bè, cô đồng ý để cậu bạn mới quen chở về nhà sau một cuộc vui. Kết quả là chàng Chí Phèo thời hiện đại này định lợi dụng thời cơ "đục nước béo cò" để cưỡng bức cô.

"Phải mất hai tiếng đồng hồ vật lộn, doạ nạt, quát tháo, chửi bới, đánh đập, thậm chí phải huy động cả bạn bè tới tận nhà, tôi mới đuổi được anh ta ra khỏi cửa".

Cũng kể từ đó, trừ một số bạn gái thân, Xuân Mai không dám cho ai biết địa chỉ nhà mình. Cô cũng không bao giờ dám nhờ cậu bạn nào đưa về nhà vào buổi tối.

Còn Phương Vy, một nhân viên nhập hàng, cho biết một số người đàn ông có thói quen thường nghĩ ra đủ lý do để xin ngủ nhờ nhà cô lúc nửa đêm. Ví dụ: chán đời, ngán ngẩm chuyện gia đình hoặc say... Dĩ nhiên, cô chẳng bao giờ chấp nhận những lý do ấy vì đã biết tỏng ruột gan của các anh chàng hám gái này.

4. Để trở thành đối tượng tấn công của trộm cắp

Phụ nữ vốn đã là những người chân yếu, tay mềm. Phụ nữ độc thân sống một mình lại càng không biết nương tựa vào ai. Bởi vậy, họ rất dễ trở thành đối tượng tấn công của phường trộm cắp.

Chỉ cần tinh ý và mất thời gian theo dõi một chút, chúng sẽ nắm được lịch trình đi lại của bạn. Và chúng thường ra tay khi bạn về nhà vào canh khuya, lúc không ai giúp đỡ.

T

Tien.Pham

Guest
18/4/06
2
0
0
TPHCM
Ngày nghỉ lễ sắp đến rồi mà chẳng thấy chi nhánh của hội có động tỉnh gì ráo. Thiên Thanh ơi lên kế hoạch gì đi chứ! :flower1:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Tien.Pham nói:
Ngày nghỉ lễ sắp đến rồi mà chẳng thấy chi nhánh của hội có động tỉnh gì ráo. Thiên Thanh ơi lên kế hoạch gì đi chứ! :flower1:

Sáng dậy hắt xì hoài. Thì ra bác nhắc ở đây.
Kế hoạch hội độc thân gặp mặt dao lưu chơi 2/9:
showthread.php
mong các bác ủng hộ. zui:lily: :beer: :thumbsup: :byebye:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Ngày nghỉ lễ sắp đến rồi mà chẳng thấy chi nhánh của hội có động tỉnh gì ráo. Thiên Thanh ơi lên kế hoạch gì đi chứ!
Sáng chủ nhật này hội gặp mặt cafe giao lưu các bác nhé. Bác nào biết quán cafe không khi nhẹ nhàng và yên tĩnh một chút đề xuất dùm cho bản hội

Ps: khách mời của hội sẽ là một Mod của web, nếu may mắn bạn sẽ được xem bói miễn phí (nhưng phải cẩn thận nhé..!) :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA