Biên bản họp HĐ thành viên

• Thread starter le hai yen thanh
  • Ngày gửi
L

le hai yen thanh

Guest
21/3/06
34
0
6
40
Ha Noi
Công ty của mình là công ty TNHH 3 thành viên, mình bị vướng mắc trong một số thủ tục ban đầu thành lập công ty:
-Biên bản họp hội đồng thành viên: Có ai có thể cho mình được cái form của biên bản này không, mình thực sự không thể hình dung nó ra làm sao.
-Quyết định bổ nhiệm:+ Ai là người đưa ra quyết định này, trả lương cho giám đốc thì phải có thứ quyết định này phải không?Dĩ nhiên giám đốc của mình có tham gia trong quá trình điều hành và kinh doanh.
Giúp mình với nhé các bạn đồng nghiệp!

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Cái này do mỗi đơn vị tự nghĩ ra mà thôi, thì cũng là ngày, giờ, địa điểm, thành phần tham dự, nội dung là thống nhất thành lập cty .... do ai làm chủ tịch hội đồng thành viên (hoặc thay đổi vốn điều lệ, hoặc thay đổi ngành nghề....), cuộc họp kết thúc vào mấy giờ, lập làm mấy bản, mỗi người giữ một bản, còn một bản lưu VT,.....
Cuối cùng là các thành viên của Hội đồng thành viên ký tên vào biên bản (nếu đã là cty, muốn thay đổi thành viên, thay đổi ngành nghề, bổ sung vốn điều lệ,.... thì góc trên bên trái đóng dấu treo của đơn vị)

Tuỳ điều lệ cty mà ai là người ra quyết định bổ nhiệm ai, giám đốc là do chủ tịch hội đồng thành viên bổ nhiệm, nếu CT HĐTV đồng thời là giám đốc thì phải làm một biên bản họp HĐTV như trên, nội dung là thống nhất cho ai đó làm giám đốc, những quyền lợi và nghĩa vụ của giám đốc.

Đây cũng chỉ là những ý kiến mình đã biết, nếu sai xin được góp ý.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
le hai yen thanh nói:
-Quyết định bổ nhiệm:+ Ai là người đưa ra quyết định này, trả lương cho giám đốc thì phải có thứ quyết định này phải không?Dĩ nhiên giám đốc của mình có tham gia trong quá trình điều hành và kinh doanh.
Giúp mình với nhé các bạn đồng nghiệp!

Chủ tịch HĐTV thay mặt HĐTV ra quyết định bổ nhiệm GĐ. Trường hợp nếu GĐ cũng là Chủ tịch HĐTV thì thành viên còn lại của HĐTV ra quyết định bổ nhiệm.

H

HOANGTTRAHUONG

Guest
16/3/08
7
0
0
TP.HCM
Cty của mình là Cty TNHH MTV mới thành lập, mình là kế toán mới toanh không có nhiều kinh nghiệm. mọi người cho mình mấy mẫu sau nhé: BB họp HĐTV, Quy chế Công ty...
Thanks!!!

catsamac

catsamac

Trung cấp
15/7/08
61
0
6
tp hcm
Cái form mẫu thì mình có nhưng không biết có giúp gì được cho bạn không.để mình giử lên bạn có thể dựa vô đó và chỉnh sử cho phù hợp với cty mình nha.
Còn quyết định bổ nhiệm giám đốc là do trong cuộc họp hội đồng cổ đông sẽ chọn ra một người .nhưng mình không biết cách post cái đó lên trên này như nào hay bạn cho mình địa chỉ yahoo đi.Vì máy mình bị hu ko vo mail được

vitcutduoi

vitcutduoi

0936368638
17/12/08
129
0
16
42
Quần Long Hội
Nội dung cơ bản và mẫu biên bản họp HĐTV bạn có thể tìm trong phần thủ tục đkkd trên trang web của các sở kế hoạch và đầu tư ( của hà nội là http://www.hapi.gov.vn)

Trao đổi thêm là thế này: trường hợp công ty bạn mới thành lập thì trong Điều lệ lần 1 và biên bản họp hđtv, giấy đề nghị thành lập công ty, hội đồng thành viên đã thống nhất, đồng thuận cử ra người đại diện theo pháp luật, giám đốc công ty rồi nên không cần quyết định bổ nhiệm.
Trường hợp chủ tịch HĐTV là người đại diện theo pháp luật thì mới cần bổ nhiệm giám đốc. trường hợp này, giám đốc được tạo lập bởi 1 hợp đồng lao động + 1 quyết định bổ nhiệm giám đốc. Quyết định này do chủ tịch HĐTV ký ( cái này 1 phần còn do trong Điều lệ của bạn quy định thế nào)
:0frown:

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình gửi cho mọi người tham khảo

Đính kèm

• Copy of bbh BO NHIEM.doc
    28.5 KB · Lượt xem: 1,483
H

hann49bk

Guest
4/10/11
1
0
0
Hà Nội
:)) đây đâu phải biên bản họp hdtv lần đầu đâu bạn?

C

Chi KimTrần

Guest
27/1/15
3
0
1
32
Chủ tịch HĐTV thay mặt HĐTV ra quyết định bổ nhiệm GĐ. Trường hợp nếu GĐ cũng là Chủ tịch HĐTV thì thành viên còn lại của HĐTV ra quyết định bổ nhiệm.
cho mình hỏi chút: thế nếu thành viên còn lại ko giữ chức vụ gì trong công ty thì vẫn để thành viên đó ký tên sau đó đóng dấu của công ty vào quyết định ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA