Quyết toán thuế

• Thread starter xanhxanh
  • Ngày gửi
X

xanhxanh

Guest
9/5/05
4
0
0
45
Hanoi
Cty mình vừa mới thành lập và hoạt động được hơn 1 năm. Hôm nay, bên Thuế đt nói là cty mình nằm trong danh sách các cty quyết toán thuế đợt này.
Nhưng lại hỏi là thế bên em có muốn làm quyết toán luôn không? Và bảo lên gặp để bàn.

Vậy, cho mình hỏi là có nên làm luôn không nhỉ? Kế toán của bên mình lại đang đi công tác xa, đang tuyển kế toán mới, mà KT mới còn chưa nắm rõ được hoạt động?

Còn sổ sách năm 2005, đã xong báo cáo tài chính và đã nộp, nhưng các vấn đề hoàn thiện chứng từ vẫn chưa ổn lắm.
Mà nếu không làm năm nay, sang năm quyết toán có ổn không??

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Tùy vào tình hình công ty của bạn nếu bạn muốn quyết toán thì hoàn tất các thủ tục còn lại để quyết toán, vậy thì khỏe hơn, Để nhiều năm có nhiều chuyện phát sinh cũng mệt lắm.
Còn nếu bạn để sang năm khác quyết toán luôn thì không có vấn đề gì đâu.
Thân

N

NgYen

Guest
27/3/06
5
0
0
Ha Noi
Mình nghĩ là nên làm luôn cho gọn vì công ty bạn mới thành lập chứng từ về kế toán không nhiều. Cán bộ thuế hỏi về từng vụ việc thì dễ trả lời hơn, vì vừa mới xảy ra thậm chí bạn có thể trực tiếp giải trình với họ dễ xử lý hơn.
Để sang năm cũng được, thời hạn của chứng từ kế toán là 5 năm cơ mà

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
xanhxanh nói:
nhưng các vấn đề hoàn thiện chứng từ vẫn chưa ổn lắm.
Mà nếu không làm năm nay, sang năm quyết toán có ổn không??
Năm nào làm quyết toán mà chả như nhau, vấn đề là bạn tự cảm thấy "hoàn thiện chứng từ chưa ổn" thì sao không nghĩ đến chuyện hoàn thiện nó đi mà lại nghĩ đến quyết toán. Hơn nữa, cán bộ thuế gọi bạn lên để bàn bạc, bạn cứ lên xem tình hình thế nào, cảm thấy dễ thở thì làm luôn cho khỏe chớ để sang năm nhiều khi kéo dài luôn 3 năm mới làm, lúc đó nhỡ gặp cán bộ chuyên quản khác khó khăn hơn thì lại mệt.