Báo cáo tài chính 2005

• Thread starter Papaya
  • Ngày gửi
P

Papaya

Guest
15/2/06
71
0
0
hanoi
vừa rồi em co làm báo cáo tài chính 2005... và làm đầy đủ mẫu trên webkếtoán hướng dẫn
1.BCLCTT
2.TMBCTC
3.BCD kế toán
4. Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước
5. BC KQSXKD
6. tờ khai quyết toán thuế
em lên ba nơi nộp người ta kiểm tra rồi không hỏi gì
Hôm nay sếp em đi hỏi ở đâu rồi về bẩu em làm thiếu một cái báo cáo: đó là bảng cân đối tài khoẩn
em muốn hỏi các bác là bảng cân đối tài khoẩn có phải nộp trong bộ báo cáo tài chính 2005 ko?
nếu có tại sao trên web ketoan ko thấy ghi và ơ cơ quan thuế lại ko bảo em nộp thiếu.
1. nếu phải nộp thif em phải làm như thế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

Joe1fat

Guest
10/1/06
41
0
0
LA
Mẫu BCTC theo thông tư 23 không có mẫu bảng CĐTK, do đó bảng CĐTK là không bắt buộc. Tuy vậy nếu cơ quan thuế yêu cầu thì bạn vẫn cứ nộp, nhưng nếu cán bộ thuế nói là bạn nộp thiếu và phạt thì bạn cãi là theo thông tư 23, không có mẫu này.

H

Hoàng Vũ

Guest
30/9/05
2
0
0
Hà nội
Báo cáo Tài chính

Theo tôi được biết, doanh nghiệp TNHH khi nộp BCTC phải có bảng Cân đối tài khoản, còn DNNN thì không phải nộp. Do vậy, tuỳ loại hình DN mà Bảng CĐTK có bắt buộc hay không bắt buộc

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Hoàng Vũ nói:
Theo tôi được biết, doanh nghiệp TNHH khi nộp BCTC phải có bảng Cân đối tài khoản, còn DNNN thì không phải nộp. Do vậy, tuỳ loại hình DN mà Bảng CĐTK có bắt buộc hay không bắt buộc
Việc có nộp hay không cái Bảng CĐTK là do yêu cầu riêng của từng cơ quan thuế địa phương, không có bắt buộc kể cả mọi loại hình DN.
Papaya nói:
nếu phải nộp thif em phải làm như thế nào
Bạn gọi điện lên hỏi trực tiếp cán bộ thuế quản lý xem có phải nộp không? nếu có thì mang lên nộp bổ xung, không ai có quyền phạt bạn vì thiếu cái này.

Sửa lần cuối:
P

Papaya

Guest
15/2/06
71
0
0
hanoi
cám ơn các bác... em là công ty cổ phần và lúc em lên nộp báo cáo họ xem chác là thấy đủ nên ko nói gì cả

B

babyrose

Guest
7/12/05
18
0
0
40
Hà Nội
Bạn đã hỏi lại Cty mua hàng xem họ có MST không?
Nếu có và họ yêu cầu huỷ hoá đơn này:
TH1: Bạn có thể yêu cầu lập Biên bản điều chỉnh cho hoá đơn đó, ghi rõ lý do điều chỉnh là bố sung MST, lập 2 bản, mỗi bên giữ một bản và có xác nhận của cả bên mua và bên bán; kẹp cùng hoá đơn đó.
TH2: Tiến hành lập Biên bản huỷ, do đã kê khai Thuế, bạn lập Tờ khai điều chỉnh theo mẫu vào tháng sau, và điều chỉnh giảm số tiền đã kê khai

B

babyrose

Guest
7/12/05
18
0
0
40
Hà Nội
Bảng giải trình Tờ khai thuế GTGT Mẫu số 02A/GTGT
(Kèm theo Tờ khai thuế GTGT tháng....năm.....)

Tên cơ sở kinh doanh:...................................................................
Mã số thuế:.......................................................................................
I. Giải trình các chỉ tiêu điều chỉnh trên tờ khai:
Đơn vị tiền: đồng Việt Nam
STT Chỉ tiêu điều chỉnh Mã chỉ tiêu trên tờ khai Kỳ kê khai đề nghị điều chỉnh Số liệu đã kê khai Số liệu đề nghị điều chỉnh Số kê khai điều chỉnh kỳ này Lý do điều chỉnh
Giá trị HHDV Thuế GTGT
(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9)
1 Hàng hoá dịch vụ mua vào
1.1 Điều chỉnh tăng

1.2 Điều chỉnh giảm

2 Hàng hoá dịch vụ bán ra
2.1 Điều chỉnh tăng

2.2 Điều chỉnh giảm

II. Các trường hợp điều chỉnh khác:
..........................................................................................................................................
..........................................................................................................................................
Tôi cam đoan số liệu kê khai trên là đúng và xin chịu trách nhiệm trước pháp luật về số liệu đã kê khai.
Ngày..... tháng ...... năm.....
Đại diện theo pháp luật của cơ sở kinh doanh
(Ký tên, đóng dấu)

Ghi chú:
- Số liệu tại dòng 1.1 cột (7), (8) bảng này được ghi tương ứng với chỉ tiêu mã số [18], [19] trên Tờ khai thuế GTGT
- Số liệu tại dòng 1.2 cột (7), (8) bảng này được ghi tương ứng với chỉ tiêu mã số [20], [21] trên Tờ khai thuế GTGT
- Số liệu tại dòng 2.1 cột (7), (8) bảng này được ghi tương ứng với chỉ tiêu mã số [34], [35] trên Tờ khai thuế GTGT
- Số liệu tại dòng 2.2 cột (7), (8) bảng này được ghi tương ứng với chỉ tiêu mã số [36], [37] trên Tờ khai thuế GTGT

T

thaonguyenmdc

Guest
17/4/06
10
0
0
HN
Cảm ơn bạn babyrose. Bên Cty kia có gửi cho mình MST rồi. Chắc mình phải điều chỉnh TK vào tháng này thôi. Thân mến!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA