Làm kế toán bằng excel

• Thread starter HoangHaVan
  • Ngày gửi
hieu1563

hieu1563

Guest
adam_tran nói:
VLOOKUP và HLOOKUP thường dùng khi tìm kiếm trên mảng 1 chiều, còn kết hợp giữa MATCH và INDEX để tìm kiếm trên mảng 2 chiều. Tất nhiên dùng MATCH và INDEX để tìm trên mảng 1 chiều cũng được, nhưng sẽ chậm hơn VLOOKUP và HLOOKUP.

Cảm ơn bác nhiều nhưng em vẫn chưa phân biệt nhiều lắm (về tốc độ í mà). Em nghĩ là dùng Index & Match nhanh hơn(chỉ lâu hơn khi lập công thức thôi), nhưng chưa thử nghiệm được. Em phải làm việc trên một bảng tài liệu vói sheet Data khoảng 50 cột; 5.000 dòng. Các sheet tổng hợp cũng khoảng 15 sheet. Em đã dùng Index & Match rất nhiều , giờ muốn hỏi xem VLOOKUP và HLOOKUP nhanh hơn cỡ nào, tại sao lại như vậy cơ (để Em quyết định có thay đổi công thức hay không thôi mà)

Cảm ơn bác adam_tran nhìu nhìu.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

habibi

Guest
17/5/06
7
0
0
Nha Trang - Khanh hoa
Mình đã từng gặp trường hợp các bạn nói rồi. Đây ko phải là virus, lại càng ko phải là có trojan đâu. Cái này là do chương trình excel của bạn HoangHaVan bị lỗi roài. Bạn HoangHaVan cho mình biết bạn đã cài lại chương trình excel khác chưa? Và hiện giờ bạn có còn bị vậy nữa không? Cái này ko cần scan virus gì cả. Khi bạn bị vậy nó sẽ hiện ra 1 book 1 thừa, book 1 này nếu mình ko xoá bỏ trước khi làm thì cái file cũ của bạn sẽ tự động thay đổi dữ liệu. Như thế thì file cũ sẽ bi thay đổi ma trong khi đó book1 lỗi này sẽ vẫn tiếp tục hiện ra và phá rối tiếp các file bạn mỡ sau. Cách khắc phuc và nó sẽ hoàn toàn biến mất trở về trang thái bình thường rất đơn giản đó là khi bạn mợ mở file bất kỳ của excel nó sẽ có 1 bảng thông báo, bạn nhìn thấy bảng thông báo đang ở trạng thái chosse nào thì kích vào cái ngược lại sau đó bạn kích tiếp vào check box có ghi 1 dòng tiếng anh( minh ko nhớ la gì, nhưng chỉ có 1 mà thôi) -> sau đó accept là xong

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
habibi nói:
Mình đã từng gặp trường hợp các bạn nói rồi. Đây ko phải là virus, lại càng ko phải là có trojan đâu. Cái này là do chương trình excel của bạn HoangHaVan bị lỗi roài. Bạn HoangHaVan cho mình biết bạn đã cài lại chương trình excel khác chưa? Và hiện giờ bạn có còn bị vậy nữa không? Cái này ko cần scan virus gì cả. Khi bạn bị vậy nó sẽ hiện ra 1 book 1 thừa, book 1 này nếu mình ko xoá bỏ trước khi làm thì cái file cũ của bạn sẽ tự động thay đổi dữ liệu. Như thế thì file cũ sẽ bi thay đổi ma trong khi đó book1 lỗi này sẽ vẫn tiếp tục hiện ra và phá rối tiếp các file bạn mỡ sau. Cách khắc phuc và nó sẽ hoàn toàn biến mất trở về trang thái bình thường rất đơn giản đó là khi bạn mợ mở file bất kỳ của excel nó sẽ có 1 bảng thông báo, bạn nhìn thấy bảng thông báo đang ở trạng thái chosse nào thì kích vào cái ngược lại sau đó bạn kích tiếp vào check box có ghi 1 dòng tiếng anh( minh ko nhớ la gì, nhưng chỉ có 1 mà thôi) -> sau đó accept là xong
Ái chà, vậy ra Norton Antivirus 2005 cập nhật liên tục của tôi phải bỏ đi rồi....
Mỗi file Excel nhiễm virus này, nó sẽ tự tạo ra 1-2 sheet có tên là "0000000" với thuộc tính visible set về xlVeryHidden. Sau khi quét virus, ta có thể set thuộc tính này về xlVisible, nhưng sheet này vẫn bị protect. Cờ-rách để bẻ password protect sẽ thấy có vài cell chứa đường link tới 1 vài file nhiễm virus, có khi 1 vài file nào đó ... mà thôi! Khỏi tìm hiểu, cứ lấy phiên bản Antivirus mới quét là xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA