cần phải học những gì để làm được báo cáo tài chính.

• Thread starter trannhatdo
  • Ngày gửi
trannhatdo

trannhatdo

Sơ cấp
1/8/11
16
0
0
37
viettri
chào các anh admin.chào cả nhà.em đã học song đại học kết toán, vừa mới ra trường.em đi hỏi mấy chỗ để tìm việc làm như mấy trung tâm bán máy vi tính, các công ty TNHH nhỏ nhỏ, nhưng họ đều yêu cầu là phải làm đựơc báo cáo tài chính.Học ở trong trường thì mình đã có thể lập được các báo cáo như báo cáo sản xuất kinh doanh và bảng cân đối tài chính.có thể vễ được sơ đồ hạch toán trong quy trình sản xuất của 1 công ty.nhưng vì chưa đi làm thực tế và chưa biết là dùng mẫu báo cáo thế nào .ai đó có thể giải đáp cho em được không.cần phải đọc và học những gì nữa để có thể quyết toán thuế và làm báo cáo kết quả hoạt động sxkd và lập bảng cân đối kế toán.mong mọi người chỉ bảo.tức là đọc văn bản pháp luât kinh tế nào , thông tư nào để có thể làm được việc đó.vốn kiến thức hạch toán thì em cũng đã có.nhưng chỉ là lý thuyết thôi

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: cần phải học những gì để làm được báo cáo tài chính.

chào các anh admin.chào cả nhà.em đã học song đại học kết toán, vừa mới ra trường.em đi hỏi mấy chỗ để tìm việc làm như mấy trung tâm bán máy vi tính, các công ty TNHH nhỏ nhỏ, nhưng họ đều yêu cầu là phải làm đựơc báo cáo tài chính.Học ở trong trường thì mình đã có thể lập được các báo cáo như báo cáo sản xuất kinh doanh và bảng cân đối tài chính.có thể vễ được sơ đồ hạch toán trong quy trình sản xuất của 1 công ty.nhưng vì chưa đi làm thực tế và chưa biết là dùng mẫu báo cáo thế nào .ai đó có thể giải đáp cho em được không.cần phải đọc và học những gì nữa để có thể quyết toán thuế và làm báo cáo kết quả hoạt động sxkd và lập bảng cân đối kế toán.mong mọi người chỉ bảo.tức là đọc văn bản pháp luât kinh tế nào , thông tư nào để có thể làm được việc đó.vốn kiến thức hạch toán thì em cũng đã có.nhưng chỉ là lý thuyết thôi

Bạn xem lại cty áp dụng làm kế toán theo Quyết định nào để tìm hiểu nhé mình nều văn bản chính thôi bạn tìm thêm các văn bản liên quan nữa nhé.
1.Quyết định 48/2006 + Thông tư 138/2011/TT-BTC
2.Quyết định 15/2006 + thông tư 244/2009/TT-BTC

Sửa lần cuối:
N

NamAnh28

Sơ cấp
4/11/10
14
0
0
Hà Nội

Mình nghĩ P/A hiệu quả nhất đối với bạn bây giờ là:
Bạn hãy tham gia 01 khoá học kế toán tổng hợp thực hành. Mình đảm bảo nếu chịu khó học 1 cách nghiêm túc, sau khoá học bạn có thể lên được báo cáo tài chính với BCĐKT, BCKQKD một cách dễ dàng và hơn nữa chịu khó đọc và học hỏi thêm bạn có thể lập thêm được BCLCTT và Bản thuyết minh BCTC.
Một vài ý kiến giúp bạn theo cách đi của mình đã làm.
Chúc bạn thành công

C

chienque

Sơ cấp
25/7/11
15
1
0
39
tp. hcm

anh cho em hỏi học khóa kế tóan tổng hợp thì học ở đâu thế.
Em làm kế tóan cho cty TNHH 3 năm rùi, em biết làm hết từ thuế đến BHXH nhưng em muốn học thêm để có thể làm kế toán trưởng và các công việc khác cuae kế tóan Tổng hợp luôn.

• Like
Reactions: Narutokun1512
D

duongxua

Sơ cấp
10/9/08
31
0
0
Quảng Trị
Re: Ðề: cần phải học những gì để làm được báo cáo tài chính.

Bạn nên đọc ngay Chế độ Kế toán DN theo QĐ 15/2006 và QĐ 48/2006 của BTC.

Cách tốt nhất và nhanh nhất là bạn download file Kế toán của anh levanton theo link sau, để tìm hiểu cách anh lên BCTC như thế nào, từ đó bạn sẽ hiểu được nguyên tắc lập BCTC lấy số liệu từ đâu.

http://www.webketoan.vn/forum/so-sa...5-da-chinh-sua-theo-thong-tu-244-a-71335.html

Chúc bạn nhanh chóng lập được BCTC nhé!

anh cho em hỏi học khóa kế tóan tổng hợp thì học ở đâu thế.
Em làm kế tóan cho cty TNHH 3 năm rùi, em biết làm hết từ thuế đến BHXH nhưng em muốn học thêm để có thể làm kế toán trưởng và các công việc khác cuae kế tóan Tổng hợp luôn.

Bạn có thể gi danh học tại đây nhé!

http://www.webketoan.vn/forum/dich-...ke-toan-thuc-hanh-daniel_levanton-146972.html

T

tuvan0818

Guest
14/10/11
2
0
0
33
ha noi

Bạn " chienque" có thể qua bên kế toán Đức Hà học nhé,học kế toán Đức Hà rất tốt bạn ah, bạn học ở đó họ sẽ đào tạo cho bạn đến khi bạn làm thành thạo kế toán mới thôi, ngoài ta bên đó còn tư vần kế toán lâu dài cho tất cả các bạn học viện.
Bạn có thể tham khảo qua Web: ketoanducha.vn

R

Rubi Happy

Trung cấp
8/1/11
58
0
0
Hà Nội

Nếu Bạn có người nhà làm kế toán thì xin làm cùng hoặc học hỏi, còn không thì nên đi học lớp kế toán thực tế tổng hợp phù hợp với loại hình công ty bạn. Ngoài ra Bạn còn chịu khó đọc các thông tư, tài liệu, của Cục thuế nữa nhé. Chúc bạn thành công..!

V

vicnhok0k

Sơ cấp
23/1/11
7
0
0
34
dakalk

huu minh mới đi làm mà người ta đã đòi mình biết làm báo cáo tài chính,hic mới ra trường mình chưa có kinh nghiệm.các bạn giúp mình với muốn làm báo cáo tài chính thì cần những tài liệu gì như hóa đơn, chứng từ....vv gì hok?cách làm như thế nào.mọi ngươig giúp mình với gấp gấp lém rùi.

snowapricot

snowapricot

Money full pocket!
17/8/10
43
1
0
34
Hà Nội

Cái này ko gấp dc đâu bạn ơi! Từ từ tìm hiểu!Lâu dần mới làm dc! theo m bạn nên học lơp thực hành luôn đi!

• Like
Reactions: Narutokun1512
H

heoda

Sơ cấp
7/3/12
4
0
0
hanoi

bạn ơi bình tĩnh có bình tĩnh mới tìm ra cách để giải quyết .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA