Thị trường chứng khoán bạn hiểu được bao nhiêu?

• Thread starter congham
  • Ngày gửi
C

congham

Sơ cấp
22/3/04
41
0
6
41
HA TAY
Truy cập trang
Tui muốn WKT có một mục cho các thành viên tìm hiểu, thảo luận và tham gia được Thị trường chứng khoán nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu và làm như thế nào nữa.
Có ai giúp được tui không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
congham nói:
Tui muốn WKT có một mục cho các thành viên tìm hiểu, thảo luận và tham gia được Thị trường chứng khoán nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu và làm như thế nào nữa.
Tớ cũng đang muốn tìm hiểu về TTCK đây, nhưng cũng chưa hiểu rõ lắm về TTCK, cũng mom mem vào vietstock để tham khảo, ngày xưa có học qua cơ mà giờ cũng không nhớ nữa. Hik, có ông anh họ đang đi học về TTCK, hôm nọ gặp bẩu bác í "dạy bảo" bác í hứa là lúc nào có thời gian mới training cho tớ được, mà chờ bác í có thời gian thì....
U bắt đầu đi, chia sẻ cho mọi người những gì U biết.
Hì, cty tớ đang xây dựng fần mềm website thị trường chứng khoán cho 1 công ty, nghe cũng khá hay ho, tớ cũng bì bõm được giải thích 1 số thuật ngữ và khái niệm về TTCK.

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
congham nói:
Để hiểu rỏ về thị trường chứng khoán bạn cần hiểu một số thuật ngữ sau ?
1.) Chứng khoán là gì ?
2.) Các loại chứng khoán ?
3.) Thị trường là gì ?
4.) Thị trường vốn là gì ?
5.) Thị trường chứng khoán là gì ?
6.) Thị trường chứng khoán bán cái gì ?
7.) Ai là người tham gia thị trường chứng khoán ........... ?
8.) Cổ phiếu là gì ? công ty cô phần là gì ?
9.) Tại sao cổ phiếu lại là sản chính của thị trường chứng khoán ?
10. ) Chức năng của thị trường chứng khoán là gì ? ....v...v.
Sau khi bạn hiểu được vài nét cơ bản về nó và chúng ta tiếp tục xem Thị trường chứng khoán dùng để làm gì ? các loại giá chứng khoán và chi số chứng khoán và điểm của chứng khoán , lúc nào mua và lúc nào bán !
một vài góp ý trên bạn có thể tìm đọc và nghiên cứu về thị trường chứng khoán .

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA