Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp thông báo phát hành hóa đơn thì hôm nào dùng hóa đơn được?

• Thread starter yoorich
  • Ngày gửi
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Ðề: Nộp thông báo phát hành hóa đơn thì hôm nào dùng hóa đơn được?

Hi. Trước mình nghe nói khi nộp thông báo phát hành hóa đơn thì sau 5 ngày mới được sử dụng. Hôm vừa rồi mình đi nộp có hỏi thì người ta bảo, sử dụng ngày nào thì ghi trên tờ thông báo ngày đó. Không có cách hay sau 5 ngày. Mà cũng còn tùy nữa. Có cục thuế cũng đòi 5 ngày đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thuy Trang

Guest

Minh có gặp trường hợp này!
Bạn vào hệ thống của HTKK để điều chỉnh.Nếu doanh nghiệp của bạn không có đơn vị chủ quản thì bạn khai ở phần thông tin doanh nghiệp phần đơn vị chủ quản cũng chính là tên và mã số thuế doanh nghiệp của bạn.

Y

ynhidong

Guest
20/11/10
2
0
0
Ho Chi Minh

Kể từ ngày 01/04/2011, theo công văn 4271 ngày 1/4/2011 các DN có thể phát hành HD và sử dụng trong ngày. Nhưng đúng như các bạn nói, mỗi chi cục lại áp dụng khác nhau. CCT Q.12, Q.1, Q. Tân Bình các bạn phát hành trong 1 ngày chắc chắn sẽ được, còn bạn nào ở Phú Nhuận thì phải 5 ngày.

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!
Ðề: Xin hỏi, nộp thông báo phát hành hóa đơn thì hôm nào dùng hóa đơn được?

Mình làm ở Bắc Ninh. Và mình cũng đã nộp thông báo phát hành hoá đơn và cán bộ chi cục Thuế nói mình có thể sử dụng ngay trong ngày hôm đó. Không phải là mình ko nắm rõ đã trả lời, Đúng là mình cũng mới vào nghề, nhiều cái mình còn chưa biết. Nhưng cái gì mình đã làm thì mình mới dám trả lời bạn ạ,chứ ko fải như bạn nói đâu. Mà Luật Thuế thì muôn hình muôn vẻ lắm. Nó như 1 sợi dây chun bạn ạ. Người ta có thể để nó dãn ra và cũng có thể co nó ngắn lại. Mong bạn lần sau tìm hiểu kỹ rồi hãy phê bình người khác nhé.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

Hi. Trước mình nghe nói khi nộp thông báo phát hành hóa đơn thì sau 5 ngày mới được sử dụng. Hôm vừa rồi mình đi nộp có hỏi thì người ta bảo, sử dụng ngày nào thì ghi trên tờ thông báo ngày đó. Không có cách hay sau 5 ngày. Mà cũng còn tùy nữa. Có cục thuế cũng đòi 5 ngày đó.

theo mình biết thì sau 5 ngày khi thông báo cho cơ quan thuế thì mới được sử dụng mà, có thể mình ko sử dụng liền nhưng cũng ko được ít hơn 5 ngày chứ, chẳng lẻ mới thông báo hôm qua hnay sử dụng liền ah!!!

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

uh. thông báo là sử dụng được luôn mà. bạn ko tin thì bạn gọi điện lên Chi cục thuế nơi bạn làm hỏi mà xem. Cty mìnhnoopj thông báo là dùng được luôn

H

hanamdh

Sơ cấp
18/5/10
5
0
0
hà nam

sau khi hoàn tất thủ tục thì 2 ngày sau được sử dụng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA