Đăng ký Bảo hiểm cho Giám Đốc

• Thread starter nhamnhung89
  • Ngày gửi
N

nhamnhung89

Trung cấp
5/9/09
108
0
16
Thái Bình - Hà Nội
Mọi người ơi, cho em hỏi tý ạ
Em đang làm thủ tục tham gia BH (BHXH,BHYT) cho nhân viên. Công ty là công ty cổ phần có 3 nhân viên thui ạ, sếp em không muốn tham gia BH chỉ muốn đóng BH cho 3 nhân viên thôi. Em hỏi 1 chị kt thì chị ấy bảo chỉ cần làm cho GĐ hợp đồng thời vụ là ko sao cả. Như vậy có được không ạ hay bắt buộc gđ phải tham gia BH. :yo yo (6):
(Công ty có 4 thành viên góp vốn trong đó có sếp và vợ sếp, trong giấy đăng ký kd sếp được bổ nhiệm làm giám đốc ạ)

Mong mọi người trả lời giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

potteryvietnam

Sơ cấp
30/9/11
41
0
0
ho chi minh
Ðề: Đăng ký Bảo hiểm cho Giám Đốc

mình cũng từng rơi vào trường hợp giống bạn.sau một thời gian lặn lội tìm câu trả lời,cũng dc Cán bộ bên BH QL cty mình hỏi 1 câu :"GĐ có hưởng lương ko?(Ý là có tên GĐ trong Bảng lương hàng tháng ko đó) nếu có thì đóng BH ,thế thôi ,.." hicccc.Hồi trước mình cũng có nghe nói Thành viên trong BQT (tức là GĐ, PGĐ,...thành phần góp vốn) có thể không bắt buộc phải đóng, cái đó là tự nguyện tham gia .Nói túm lại chạy lên Co quan BHXH tìm các bộ quản lý mà hỏi thôi bạn ah.

S

suchinoko

Guest
27/8/09
32
2
0
38
đ

Có phát sinh lương là phải đóng BHXH. Nếu không ps lương thì ko cần đóng.

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử

Cứ cho la GD bạn ký hd thời vụ đi thì kết thúc hd thời vụ này và ký hd thời vụ khác thì bắt đầu từ hd thứ 2 GD bạn vẫn phải đóng BH thôi. Với lại bạn nộp bảng lương nhưng ko có tên GD, rồi khi bạn gửi mẫu điều chỉnh cho bên BH thì cũng phải cần chữ ký của ng làm GD mà. Nói chung là GD bạn phải nộp BH còn ko sau này nếu bị bên BH phát hiện thì sẽ bị phạt và bị truy thu nữa đó!Lúc đó tiền còn phạt còn nhiều hơn tiền đóng BH mỗi tháng !

N

nhamnhung89

Trung cấp
5/9/09
108
0
16
Thái Bình - Hà Nội

Cứ cho la GD bạn ký hd thời vụ đi thì kết thúc hd thời vụ này và ký hd thời vụ khác thì bắt đầu từ hd thứ 2 GD bạn vẫn phải đóng BH thôi. Với lại bạn nộp bảng lương nhưng ko có tên GD, rồi khi bạn gửi mẫu điều chỉnh cho bên BH thì cũng phải cần chữ ký của ng làm GD mà. Nói chung là GD bạn phải nộp BH còn ko sau này nếu bị bên BH phát hiện thì sẽ bị phạt và bị truy thu nữa đó!Lúc đó tiền còn phạt còn nhiều hơn tiền đóng BH mỗi tháng !

Giám Đốc em không có trong thang bảng lương chị ah, vì công ty em giống như gia đình (các tv góp vốn đều là gđ mà) nên sếp dựa vào lợi nhuận thui ạ ko trả lương cho gđ

N

nhamnhung89

Trung cấp
5/9/09
108
0
16
Thái Bình - Hà Nội

hii tại sếp em ko muốn tham gia chỉ đóng cho 3 nhân viên thui ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA