Hàng chưa bán ra có làm tờ khai thuế không?

• Thread starter hanhvcb
  • Ngày gửi
H

hanhvcb

Guest
21/2/06
26
0
0
45
kien giang
Chào các Anh, Chị.
Xin chỉ giáo cho em: Kê khai thuế GTGT trực tiếp cần chỉ cần mẫu số 7A/GTGT thôi phải không? hàng mua về rồi nhưng chưa bán ngay mà 2, 3 tháng sau mới bán, vậy khi bán rồi lập tờ khai 7A/GTGT chỉ tiêu hàng hóa tồn đầu kỳ (1), hàng hóa mua trong kỳ (2) kê khai như thế nào? làm ơn giúp dùm em với. Tuy vấn đề ai cũng cho là đơn giản nhưng em lại không biết. Xin chỉ dùm em, cảm ơm nhiều lắm

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tieu My

Guest
21/4/06
49
0
0
PY
Hàng tháng dù bạn không bán ra nhưng bạn cũng phải lập tờ khai thuế chứ ? Trong tháng có hàng mua vào thì bạn ghi vào dòng hàng hóa mau vào trong kỳ , nếu không thì thôi . đối với hàng hóa bán ra cũng tương tự như thế.
Chúc bạn thành công

H

hanhvcb

Guest
21/2/06
26
0
0
45
kien giang
Biết là không bán ra vẫn phải lập tờ khai nhưng các Anh bên thuế nói "không có doanh số bán ra thì tờ khai để trắng, khi nào bán được hàng thì bán bao nhiêu kê bấy nhiêu" em không hiểu ý Anh đó nói vậy là kê khai ra sau, em sợ mấy Anh đó nên không dám hỏi thêm

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
hanhvcb nói:
Biết là không bán ra vẫn phải lập tờ khai nhưng các Anh bên thuế nói "không có doanh số bán ra thì tờ khai để trắng, khi nào bán được hàng thì bán bao nhiêu kê bấy nhiêu" em không hiểu ý Anh đó nói vậy là kê khai ra sau, em sợ mấy Anh đó nên không dám hỏi thêm

Có nghĩa là, bạn vẩn in tờ khai gửi lên Cục thuế, nhưng số liệu khon6g có thì ghi là "Không phát sinh".

Để người ta biết bạn đã nộp nhưng không có số liệu.

***Nếu bạn không nộp tờ khai trắng, thì họ không biết tình hình thế nào :
Hoặc bạn không có số liệu nên không nộp
Hoặc bạn nộp mà bị thất lạc.
Hoặc bạn có số liệu mà không chịu làm báo cáo để nộp...
Vân vân...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA