Có cần viết phiết NK - XK không?

• Thread starter tuy
  • Ngày gửi
tuy

tuy

Sơ cấp
11/5/04
29
0
1
Các bạn cho mình hỏi tý nha:
Cty mua hàng của đơn vị A , sau đó bán lại cho đvị B (giá cao hơn) nhưng chuyển thẳng cho B từ đơn vị A mà không qua nhập kho. Vậy khi xuất hoá đơn cho B có cần phải lập Phiếu Xuất Kho không? Khi mua có cần lập PNK không?
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Tùy vào :
- Trên hợp đồng của cty bạn với cty A có dính dáng gì đến B không ? Có quy định điều khoản giao hàng thế nào không ?
- A xuất hoá đơn và viết Phiếu xuất kho cho cty bạn hay cho B ?

Tuỳ theo hoàn cảnh cụ thể mà bạn lập chứng từ cho thích hợp. Tuy nhiên mình nghĩ bạn không cần viết PNK và PXK. Thân mến.

S

Scoobidoo

Guest
5/4/06
16
0
0
Hai Phong
tất nhiên là không lập phiếu nhập kho và xuất kho rồi vì ngay như bản chất thì bạn thấy ngay là nó chả đả động gì đến cái kho của bạn cả. Và nếu như trong lý thuyết bạn học thì người ta coi đây là trường hợp bán hàng không qua kho đấy. BẠn đọc lại sẽ thấy.

tuy

tuy

Sơ cấp
11/5/04
29
0
1
Mình cũng nghĩ vậy nhưng còn sợ sợ nên cứ tham khảo cho chắc ...! Cảm ơn các bác!

V

vantruongan012

Guest
30/5/04
5
0
1
50
sài gòn
hi

tuy nói:
Cty mua hàng của đơn vị A , sau đó bán lại cho đvị B (giá cao hơn) nhưng chuyển thẳng cho B từ đơn vị A mà không qua nhập kho. Vậy khi xuất hoá đơn cho B có cần phải lập Phiếu Xuất Kho không? Khi mua có cần lập PNK không?
Thanks!
co chứ.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
tuy nói:
Thanks!
Trường hợp này là nhập hàng về bán thẳng không qua kho vì thế không cần phải viết phiếu nhập - xuất kho. tuy nhiên nếu bạn muốn dễ theo dõi thì bạn viết phiếu nhập-xuất kho.
Thân!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA