Học kế toán sao khó thế anh chị ơi

• Thread starter luckyqp
  • Ngày gửi
H

hinhnhuvotinh

Sơ cấp
18/1/18
8
0
3
29
bạn đi phỏng vấn được chưa bạn? Mình thấy bạn làm kế toán bán hàng 1 năm mà bạn cũng chưa tích lũy được kinh nghiệm gì. Thì sau , bạn lại làm thêm 1 năm kế toán nội bộ nữa ạ? Quan điểm của mình là mình sẽ ứng tuyển vào vị trí kế toán tổng hợp luôn. Chứ làm nội bộ mình thấy đa số cũng không tích lũy được gì kinh nghiệm mấy đâu, Lớp học trước của mình đầy những anh chị đi làm rồi, Xong vẫn đi học mà
Nhưng không biết gì thì sao mà xin lại tổng hợp luôn được ạ? với cả làm kế toán kho rồi còn học thêm nữa mà, làm chắc một thời gian rồi xin lên làm cái khác có sao đâu bạn? mình thấy đa số đều vậy hết mà bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duong19

Sơ cấp
13/3/18
7
3
3
31
Thế là ngon lành rồi . Cánh cửa này không đóng lại thì làm sao có thể mở được cánh cửa khác ra. Chúc mừng bạn đã tìm được công việc mới. Làm hành chính nhân sự mình thấy hay mà. hay hơn làm kế toán đấy. Đỡ phải đụng đến thuế má, mệt đầu lắm.
Thấy mấy má nhân sự công ty mình đi làm thoải mái lắm.
Cũng không thoải mái gì mấy a ạ. Làm nhân sự, nhưng quy mô công ty nhỏ, Mình làm hết tất cả mọi việc luôn. Chứ không chỉ làm nhân sự riêng đâu a ạ. Em phải kèm cả kế toán, tính lương,Phiếu thu chi các thứ nữa cơ, Vất vả phết đấy ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA